Tập Lái
9/10/16
14
15
3
40
Anh bật sấy kính,mở công tắc điều hoà qua nóng, nhớ là nóng,max luôn nha. Mở gió số 2 hoặc 3 gì đó, chịu khó nóng chút xíu sẽ hết ngay, e chạy ban đêm hoài e biết
Chính xác. Mình đã thành công theo cách này. tks bạn

Tập Lái
9/10/16
14
15
3
40
không hiểu là bác bị đọng sương bên trong kính hay bên ngoài kính nhưng e đi xe thì hay bị đọng bên trong. E thường hạ nhẹ kính là hết hoặc em vẫn bật điều hòa thì kính không bị bám sương nữa
Bị bên ngoài bạn. Nếu bên trong thì chắc theo xách của bạn là ok đúng không. Còn bên ngoài mình đã xử lý đc rồi vặn hướng kính chỉnh nóng 28 độ là đuoc

• Like
Reactions: VuThinh
Tập Lái
9/10/16
14
15
3
40
Mưa lạnh hấp hơi mình toàn quất lạnh teo là khắc phục được. Hai kính hông cửa trước và cửa sau + kính chiếu hậu quất chai clear view của Liqui Moly về chà như hướng dẫn mưa cỡ nào cũng ngon
Phải thử mới đc. Tui cũng có chai này!

Tập Lái
9/10/16
14
15
3
40
Tóm lại bác chủ cứ để điều hoà (bật ac) sao cho nhiệt độ trong e thấp hơn bên ngoài là đc.
Bác nào trên kia nói lấy gió ngoài là ko đúng đâu, trời mưa lấy gió ngoài sẽ làm ẩm bộ lọc điều hoà, kết hợp với bụi bẩn làm bết lọc gió. Bác sẽ phải thay lọc gió sớm mà theo em biét thì lọc gió hãng tính ít nhất 800k.
Em có kinh nghiệm này bổ sung là bác chủ lấy bọt kem cạo râu + khăn microfiber lau sạch mặt kính bên trong. Mỗi tuần 1 lần là ok. Đảm bảo ko bật điều hoà vẫn trong sáng như thường :)
Mình bị mờ bên ngoài đã làm a e hướng dẫn. chỉnh nút sấy mình và chịu khó để tmp nóng 28 độ mới đc bạn

• Like
Reactions: D23
Tập Lái
9/10/16
14
15
3
40
Ngoài mưa hạ kính cho đối lưu ??? Vậy thì phải mặc thêm áo mưa à.??
Bác chuyển hướng gió cho thổi khe kính . Giảm nhiệt độ cho tương đối với bên ngoài, nếu trong xe lạnh quá bác để quạt nhỏ. Ngày xưa em lái xe ko có máy lạnh , gặp trời mưa nhiệt độ trong xe cao + hơi người + hơi nóng động cơ . Làm kính hấp hơi bị mờ , tài già dạy em cầm sẵn khăn nhúng nước lău bên trong , sau 15,20 phút lại lău tiếp . Giờ có máy lạnh cứ theo hướng dẫn của em nhé. Nếu bác bị hấp bên ngoài thì do bên trong xe lạnh quá , và ngược lại Bác nhé .
Cảm ơn bạn chia sẻ kinh nghiệm. Thấy cảnh bác chạy xe hồi xưa đúng mệt nhe

Tập Lái
23/10/16
23
9
8
32
View attachment 548413 Hi mọi người. Mình ở TPHCM mới mua Mazda6 2.0 xanh đen được gần 4 tháng, buổi tối đi mưa thì kính bị đóng sương làm mờ kính cản tầm nhìn, dùng chức năng sưởi vẫn không hết. Mong các bác chỉ giáo cách sử dụng.[pagebreak][/pagebreak]

Hôm qua trưa sài gòn mưa lớn. Mình chở con đi học dù bên ngoài mưa không thấy đường nhưng cần gạt nước để auto kính vẫn trong suốt.

Chiều tối bên ngoài lại mưa lâm râm thôi nhưng phía gần đáy kính bị hiện tượng mờ kính. Làm tầm nhìn hạn chế. Mình thử bật chế độ sởi kính trước như sách hướng dẫn nhưng tình hình k cải thiện mà tệ hơn. dùng gạt nước cũng k hiệu quả. Phải dừng xe mấy lần lấy giẻ lau.

Còn 2 kính chiếu hậu bị nước mưa bám nhiều có cách nào k mọi người.

Rất mong ae có kinh nghiệm hướng dẫn giúp
Cân bằng nhiệt bên ngoài và bên trong lại với nhau, hoặc có thể lấy gió ngoài vào để cân bằng lại