Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Đây... đã từng khổ vì cái vụ mờ kính đây...... KN đau thương...
Trước tiên bác ngồi trong xe lấy ngón tay quẹt 1 đường lên kính chổ bị mờ để xác định là mờ bên trong hay bên ngoài cái đã:
- Nếu mờ bên trong thì vết ngón tay sẽ làm kính trong trở lại thì hơi nước đọng bên trong có nghĩa là nhiệt độ trong xe LỚN hơn bên ngoài khắc phục tăng độ lạnh trong xe lên. VD nhiệt độ đang mở là 22 độ thì tăng lên là 20 độ. Tăng đến khi nào bằng nhiệt độ bên ngoài ắt sẽ hết mờ.
- Nếu mờ bên ngoài thì vết ngón tay quẹt lên ko có tác dụng gì cả tức là hơi nước đọng bên ngoài nghĩa là nhiệt độ trong xe NHỎ hơn bên ngoài khắc phục bằng cách lấy gió ngoài hạ cửa kính xuống.
KÊU VỢ CẢ MUA 1 LON KEN + BỎ ĐÁ VÀO 1 CÁI LY THỦY TINH NGỒI NHÂM NHI HẾT LON LÀ TỰ TÌM RA LỜI GIẢI À!!!! :D-----> bên ngoài ly thủy tinh đọng lại những giọt mồ hôi do bên trong ly có đá thì nhiệt độ lạnh hơn ngoài ly thành ra bên ngoài đọng hơi nước đó mà

Rất CHUẨN!

Hạng B2
27/1/17
133
32
28
37
Hà Tĩnh
Cho em hỏi chút các bác, có nên để chế độ sấy kính khi kính đã trong lại rồi, hay cứ tắt đi rồi khi nào mờ lại sấy tiếp?? em hỏi ngu chút, các bác chỉ giúp em

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
sấy kính của anh không tự động off hả?
Cho em hỏi chút các bác, có nên để chế độ sấy kính khi kính đã trong lại rồi, hay cứ tắt đi rồi khi nào mờ lại sấy tiếp?? em hỏi ngu chút, các bác chỉ giúp em

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
nhiệt sấy kiếng lên đến 60 -70 độ, và rờ le sẽ duy trì như vậy cho đến khi off.
nếu nút off bằng cơm thì nên tắt ngay sau khi hết bị mờ

Youtuber Otosaigon
16/4/14
878
1.336
93
Sài Gòn
Bác có NANO xe không ạ? Nếu NANO thì mình cũng bị thời gian đầu như thế, thời gian sau nó hết