Hạng B2
7/10/14
163
133
58
44
Ho Chi Minh City, Vietnam
Như tiêu đề, sau khi thay bình mới, chỉ có cửa tài, kính phục hồi được chức năng một chạm, 3 cửa còn lại không được. Có bác nào bị giống mình không? Xin chỉ giúp. Cảm ơn.

Hạng F
29/10/16
11.574
22.157
113
Pháp
Như tiêu đề, sau khi thay bình mới, chỉ có cửa tài, kính phục hồi được chức năng một chạm, 3 cửa còn lại không được. Có bác nào bị giống mình không? Xin chỉ giúp. Cảm ơn.
Vậy bác đem vào garage check lại là xong, còn nếu bác có thích thú về computer và nhất là anh ngữ thì mua bộ ODB2 tha hồ mà quậy, em không có xài mazda (2L và 3 cửa 626 Turbo sport cũ rồi), nhưng em biết có , cứ tìm thử, không thì nhắn trên diển đàn , em sẽ dẩn link

Nếu không thì bạn nên thử
1 - mở cọc + của bình
2 - dùng dây nối cọc dương + vừa tháo ra của xe, châm thẳng vào cực - (nên nhớ là phải tháo cọc ra nhé, nếu không sẽ nổ ngay) hay qua sườn xe, máy xe có thể dùng một dây điện thường để cho chạm với cực (âm) - / hay mass
3 - lúc đó, nhờ người mở contact qua on (đề cũng kh được vì cọc bình + mở ra rồi), để chừng 5, 10 giây sau là có thể gắng lại cọc bình, nhớ lấy chìa ra nhé. Thử xem sao .. không có hại, vì 1 cọc đã tháo ra, có điều là tất cả thông số giờ giấc, cái gì phải để lại hết, làm lại hết

Lý do là nó sẽ trở lại hệ thống lúc đầu (init tức là reset) kiểu nầy thường áp dụng cho Ford hay có thể những xe khác không chừng (Mazda và Ford xem xem nhau) em làm thử trên Ford Fiesta 1.2 twin cam tự động và OK

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Long Phung