Tags
mazda
Hạng C
11/6/15
540
1.559
93
Quận Bình Thạnh
Chờ mãi thì cũng xuất hiện Mazda6 2020 (bản facelift). Thiết kế mượt mà, sở hữu loạt công nghệ mới thế này thì Camry cũng phải dè chừng thôi các bác nhỉ

Mazda6 2020 xuất hiện với option ăn đứt cả Camry

Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Em cũng hóng quá. Thấy nội thất của con Premium được bọc da Nappa nhìn như BMW, với lại thiết kế cũng hài hòa.
Trước cũng phân vân con này với Camry bản 2.5, nhưng thấy thiết kế cụm cabin của Toy chán quá, chéo chéo nhìn quê quê.

Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Da Nappa là da gì vậy bác nhỉ?
Trước em có tìm hiểu về da này, nó là thuật ngữ chỉ các loại da tự nhiên, có tính chất mềm, sờ vào mát tay, thoáng khí....kiểu kiểu như vậy. Trong các loại da, thì Nappa này được xếp vào hàng da xin đó bác, trước chỉ mấy con hạng sang như BMW hay Mer đời cao mới được trang bị thôi.

Hạng B2
22/3/13
190
14
18
10
Trước em có tìm hiểu về da này, nó là thuật ngữ chỉ các loại da tự nhiên, có tính chất mềm, sờ vào mát tay, thoáng khí....kiểu kiểu như vậy. Trong các loại da, thì Nappa này được xếp vào hàng da xin đó bác, trước chỉ mấy con hạng sang như BMW hay Mer đời cao mới được trang bị thôi.
Em Cẩm ly 2020 ghế sau cố định không thể gập phẳng thông với khoang hành lý như Mazda 6, một điểm chán của anh Toyota đấy bác, nội thất chắc chỉ được 8/10 so với M6, nhưng được cái nó có ốp gỗ nhìn cũng sang :<

Hạng B2
11/3/13
258
13
18
Màn hình 8 inch này của Mazda 6 2020 nhìn có vẻ thuận tiện hơn Camry 2020 bác nhỉ? Trông màn hình Camry thế nào đấy, vuông thì không vuông, chữ nhật thì không, cứ cách điệu xiên vẹo nhìn khó chịu thật. Còn Kia Optima bản mới nhất thì thôi, to qá, e nhìn thấy có vẻ loạn
Tùy thôi bác ơi, mỗi người một gu mà. Em thì cứ nhìn hài hòa là được, với lại cần phải sắc nét và rõ các nút bấm.

Hạng B2
12/3/13
144
8
18
Tùy thôi bác ơi, mỗi người một gu mà. Em thì cứ nhìn hài hòa là được, với lại cần phải sắc nét và rõ các nút bấm.
Em thấy cụm taplo thì Mazda thiết kế đẹp rồi mà. Màn xe của chú Vượng nhìn mới chán, thô mà mờ vãi.

Hạng B2
8/5/12
355
64
38
Vẫn ngôn ngữ thiết kế khá giống Mazda 3, em chẳng quan trọng hãng D hay C nên em ưng Mazda 3 hơn vì nó rẻ hơn thôi, kích thước nhỏ hơn, khi vận hành dễ dàng hơn.

Hạng B2
31/5/14
107
4
18
33
Vẫn ngôn ngữ thiết kế khá giống Mazda 3, em chẳng quan trọng hãng D hay C nên em ưng Mazda 3 hơn vì nó rẻ hơn thôi, kích thước nhỏ hơn, khi vận hành dễ dàng hơn.
E thấy mazda 6 đẹp hơn, nắp capo cứng cáp với đường gân nổi trên xe là điểm mà mazda 3 k có. Dù mắc hơn 150 tr nhưng cá nhân e thấy đẹp hơn, với xứng tiền bỏ ra.

Hạng B2
13/10/11
224
12
18
44
Sedan hạng C thì ngồi chật lắm, bác ráng lên tí tiền chọn phân khúc D ngồi cho rộng rãi, khỏi bí bách hơn.