Tập Lái
28/11/14
38
28
18
33
Mazda6, CX-5, Honda CRV em lăn tăn quá
Thân chào các bác, tình hình là em đang rất tình hình. Hiện tại, em đã ký hợp đồng với Mazda, cọc 20tr để lấy em Mazda6 2.0 vào ngày 24/10 (em và gia đình đã đồng nhất trí đồng ý). Nhưng hôm qua, Ba em lại đùng đùng đổi ý muốn mua 5 chỗ - CX5. Ba em hỏi ý kiến em thì em nói ý kiến của mình nếu 5 chỗ thì mua Honda CRV thì hơn, chứ mua CX5 thấy các bro đi rồi ý kiến nội thất hàng Tung Của ko à ?! Mà e thì em chỉ thích sedan thôi, không thích 5-7 chỗ lắm.[pagebreak][/pagebreak]

Các bác cho em ý kiến để em thuyết phục ông già ạ. Mua thì cho em là phần nhiều nhưng tiền thì ông già chi. Khổ thế.

Thanks các bro.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
26/9/16
27
4
3
36
Theo mình thấy thì còn CX5 đẹp hơn và sport hơn bạn à. Còn về tính năng bạn xem thằng nào hơn. Rồi xem nhu cầu của mình thích xe đẹp hay tính năng nó hỗ trợ mình mà múc thôi. Theo mình thì chọn CX5 khỏe, đẹp, sport.

• Like
Reactions: Matnaden09
Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Bác nghe ai nói là cx5 đồ tung của k ??? Bác nghe nói rồi có kiểm chứng xem có đúng vậy k ?? Bác thik sedan thì lấy con nào nó hợp với bác, phụ tùng xe hơi vài ngàn món nên chắc chắn là có hàng đc sx tại tung của hay của tung của ah

Thân chào các bác,
Tình hình là em đang rất tình hình. Hiện tại, em đã ký hợp đồng với Mazda, cọc 20tr để lấy em Mazda6 2.0 vào ngày 24/10 (em và gia đình đã đồng nhất trí đồng ý). Nhưng hôm qua, Ba em lại đùng đùng đổi ý muốn mua 5 chỗ - CX5. Ba em hỏi ý kiến em thì em nói ý kiến của mình nếu 5 chỗ thì mua Honda CRV thì hơn, chứ mua CX5 thấy các bro đi rồi ý kiến nội thất hàng Tung Của ko à ?! Mà e thì em chỉ thích sedan thôi, không thích 5-7 chỗ lắm.
Các bác cho em ý kiến để em thuyết phục ông già ạ. Mua thì cho em là phần nhiều nhưng tiền thì ông già chi. Khổ thế.
Thanks các bro.
SUV thì chọn Honda CR-V là hợp lý rồi bác ạ!!! Bác mời phụ thân vào đây để xem chi tiết Honda CR-V. Từ từ rồi sẽ thích thôi. Chúc bác sớm có được con xe ưng ý.

• Like
Reactions: Matnaden09
Hạng B2
28/3/14
121
44
28
Kon Tum
Băn khoăn như bác chủ. Mazda 6 ra biển tỉnh cũng 990, CX5 thì 1020, CRV thì 1080.
Cá nhân e thấy độ trễ chân ga bên mazda nhiều hơn Honda. Nội thất có vẻ xuống nhanh hơn bên Honda. Còn lại e nghiêng về Mazda CX5

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Băn khoăn như bác chủ. Mazda 6 ra biển tỉnh cũng 990, CX5 thì 1020, CRV thì 1080.
Cá nhân e thấy độ trễ chân ga bên mazda nhiều hơn Honda. Nội thất có vẻ xuống nhanh hơn bên Honda. Còn lại e nghiêng về Mazda CX5
Bác rảnh thì phone em theo số: 0938 868 369, em tên Tài, e có 1 sản phẩm nằm trong sở thích của bác, tuy nhiên em nó ko có tên trong danh sách bác liệt kê nhưng đảm bảo bác sẽ ưng ý và suy nghĩ về e nó nhiều hơn đó, hjj

Tập Lái
15/6/16
34
11
8
31
Tp. HCM
nissanauto3s.com
thêm 1 lựa chọn nữa cho bác trong phân khúc 5+2 là Nissan X-Trail 2016 mới ra mắt vào đầu tháng 10 này,
trang bị nhiều công nghệ hiện đại:
Cửa sổ trời toàn cảnh Panorama
camera 360
Mở cốp bằng cảm biến
Hệ thống kiểm soát khung gầm chủ động.....