Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Mazda6 và Toyota Camry, ai hơn ai ?
Tại thị trường Việt Nam, hai mẫu xe Toyota Camry và Mazda6 đang cạnh tranh nhau khốc liệt trong phân khúc xe sedan hạng D. Việc lựa chọn chiếc xe nào cho nhu cầu của mình cũng là một câu hỏi khó đối với khách hàng, bảng infographic dưới đây sẽ phần nào giải đáp thắc mắc của những người đang quan tâm đến hai dòng xe này.[pagebreak][/pagebreak]

infographic-mazda-6-va-camry-2015-01-2-jpg.257093

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
khỏi coi mazda 6 thắng về thông số nhưng sẽ thua về doanh số vì đại đa số người mua xe sedan trên tỷ thì thương là người có tuổi họ luôn luôn là fan của toyota .

Hạng C
30/5/13
696
9.040
93
sao không thấy so sánh về cách âm nhỉ, em thử mazda6 bản 2.5 cảm giác cách âm không tốt bằng camry, nhưng đó là cảm giác thôi vì nếu so sánh thì phải có máy móc đo đàng hoàng và cùng điều kiện

Hạng D
2/10/14
1.197
1.425
113
Không cần đọc bảng so sánh. Toyota sẽ thắng. Vì những người mua xe có ai đi so sánh từng món từng option. Cứ chỉ cần nghe. Phiên bản mới nâng cấp nhiều option hơn. Hiện đại hơn. Cuối cùng là giá bán lại như mượn xe chạy tốn tiền đổ xăng :D

Hạng D
19/11/10
1.807
97
48
0933 805 284
cho em hỏi là các option thần thánh trên m6 là của các hãng tên tuổi nào vậy ạ. Nghe dvd với nhiều loa cửa sổ trời nghe oai nhưng nó có thực sự ngon. Trong khi spark thần thánh của em cũng có khi dao 1 vòng chợ trời. Dvd bảm đồ gps viet map 5tr, cửa sổ trời hàn quốc 25tr. blu tút đàm thoại, tích hợp trong dvd tàu :)).camera lùi 1tr3. em mua hẳn 13 cái loa con treo đầy xe có gần 1 củ thôi ạ
Bác nên đọc kỹ trước khi phán nhe: loa BOSE đó Bác.

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Mazda 6 không có cửa với Camry nhen ! Mazda 6 giảm sóc thì cứng qua ổ gà nhún có 1 cái chứ không nhẹ nhàng nhịp vài nhịp như Cam nha . Vô lăng thì phải dùng tí sức để vần nha , nhất là chạy 70 trở lên nhen , không nhẹ nhàng như vô lăng Cam nhe , vô lăng Cam nhích nhẹ tay là bánh xe xoay rồi vậy mới hiểu tâm lý tài xế nhen , không muốn tài xế dùng sức nhiều để tài xế thư thả nhen. Ghế lái và ghế phụ thì chật chội , ôm lưng khó chịu chứ không thoải mái như ghế Cam nhen . Ngồi ghế tài mà chồm qua ghế phụ lấy đồ là bị vặn lưng gây đau lưng chứ không thoải mái như Cam nhen . Khoảng sáng gầm hơn Cam 5mm thì cản gió nhiều không sì po như Cam nhen . Mà em nói sơ sơ vậy thôi , chứ thấy Mod thiên vị mazda 6 quá nha , mazda 6 phải inforgraphic với Altis nha . Cam không ngồi cùng chiếu nha : đơn cử Mazda 2.5 là rẻ hơn Cam Q 200 củ nha. Nội chuyện chạy chán 5 năm sau thì ít ra Cam phải bán mắc hơn 200 củ nha => Camry phải inforgraphic với A8 , Bim 7 hay S nhen !

Chỉnh sửa cuối: