Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mec 190E đổi sang bình xăng con .

Tập Lái
18/10/04
3
0
0
www.cafetung.com
Mấy bác cho em hỏi nếu mình đổi sang thì mình nên chọn bình cỡ nào và của loại xe nào là tốt nhất vì em nghe nói khi chuyển wa nó chạy ko vọt như trước nữa , nhưng em đã chịu hết nỗi tiền xăng của cái péc phun rồi . Xe em 190E 2.3 đời 87 . Mong mấy bá tư vấn xíu . Cám ơn

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Mec 190E đổi sang bình xăng con .

Thường thì nên thay loại của động cơ có cùng dung tích hoặc tương đương, cụ thể là nên thay CHK của máy có dung tích 2.0 hay 2.2 chẳng hạn. Với quan điểm "dễ xài" thì nên tìm mua CHK của máy Toyota 3Y hay 4Y là OK nhất, xe vẫn bốc chứ không sao đâu bác ạ, vì bộ béc phun (cơ khí, dùng bộ chia xăng như "Delco" lửa vậy đó!) xe bác đã tệ lắm rồi chứ chả ngon lành gì nữa, nếu nó không tệ thì bác thay làm gì phải không nào?:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Xe bác Phuc mà hao xăng chắc gì đã tiết kiẹm hơn khi thay bình xăng con , vì nếu nó hao do hở nòng hở bạc thì thay gì cũng chẳng ăn thua , còn nếu bác xài phun xăng mà bị hao biết chừng đâu do bộ điều khiển phun xăng làm việc không chính xác ?? Chư mình thấy xe phun xăng chạy không những không hao hơn mà còn tiết kiệm hơn xe CHK các bác ạ , chưa kể bốc , vọt hơn nữa . Ở xe 190E đời 85-92 mình thấy họ hay thay cục điều khiển như hình dưới đây , Bác mượn thử của ai đó ráp vô xe chạy thử đi , có khi nguyên nhân chính là ở đó đó :

Tập Lái
18/10/04
3
0
0
www.cafetung.com

Tại vì em cũng mới mua lại chiếc này nên cũng ko rành lám. Em nghe mấy tay thợ máy nói là nên chuyển wa bình xăng con xe sẽ ok hơn . xe em hiện thời nó bị ẹ lắm . kô nóng máy thì đề 1 cái là nổ nhưng khi chạy nóng máy đề chết cũng kô nổ với lại lâu lâu phải xã gió chứ ko thì nó bơm kô lên xăng . Mấy bác có thể giới thiệu cho em gara nào được kô ? em mê xe lắm , mua chiếc này phải bán @ ah . nhưng mà gặp xe ho lao làm em lao đao bữa giờ :( mong mấy bác giúp đỡ !!!!

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Phun xăng thì tôi không biết ở đâu sửa ngon, có lẽ là hãng quá:D:D

Chế hoà khí xe cũ thì nên đến chỗ chuyên thì hay hơn Garage (Tôi quá hối hận khi xe chỉ hơi dư xăng mà đem cho bọn vớ vẩn ở garage làm....cuối cùng banh luôn,hic), giới thiệu bác chỗ anh Ba Dậu trên đường Bà Hạt (hình như số 700, gần ngã 4 Nguyễn TRi Phương, cạnh 1 cái hẻm nhỏ) làm ngon, pro....:) ông ấy tự hào là trùm SG, làm được tất cả các bịnh về xăng lửa, nếu bác ở SG thì nên ghé coi sao...Sau khi đã làm ở vài cái Garage quen có lạ có mà càng ngày càng tệ đi (thằng cuối cùng chỉnh mất luôn gâranti , đổ thừa tùm lum) thì tui được chỉ đến đó , đến giờ ít khi phải đề đến phát thứ 2 lắm (xe tui già và xấu hơn xe bác):):)

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

mer190e dùng bộ chia xăng hả bác(bạch tuộc chia xăng)!cái này mấy bác thợ sài gòn hay mở ra căn chỉnh tùm lum để bớt ăn xăng!kết qủa là hư luôn........tốt nhất là bác sửa cho zin để lúc bán xe nó khỏi kêu với bác:''xe của bác đồ lung tung qúa,em trả bác 10 triệu(vnd)

Tập Lái
18/10/04
3
0
0
www.cafetung.com

Cám ơn mí bác nhiều lắm lắm !!! riêng bác GAZ69 đến lúc em bán em gọi bác nhé chứ xe em mới mua à kô bán đâu bác !!!!