ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.045
113
Em thấy giải pháp hay nhất là đậu chỗ nào mát mát :D

Hạng B2
24/2/16
124
101
43
SG-LA
Em vẫn chưa hiểu vì sao khi có người ngồi sau thì nên tắt chế độ lấy gió trong? Nếu để gió trong thì mau lạnh hơn chứ?

Hạng B1
31/8/15
94
45
18
59
Xe của sếp thì cần mát mẻ để sếp vui,còn mình thì nóng tí cũng chẳng sao mà!

Hạng B1
21/5/16
75
130
33
52
Em vẫn chưa hiểu vì sao khi có người ngồi sau thì nên tắt chế độ lấy gió trong? Nếu để gió trong thì mau lạnh hơn chứ?
Theo như mình hiểu là nếu có người ngồi hàng ghế sau thì có nghĩa là xe đã đủ số người, như thế thì lượng không khí trong xe sẽ không đủ để hô hấp, cho nên bật chế độ gió ngoài để thêm lượng không khí trong lành vào. Nhưng mình nghe nói nếu xe đời mới thì xe sẽ tự chuyển qua lại giữa 2 chế độ lấy gió để bảo đảm lượng không khí trong lành thoải mái cho người ngồi trên xe

Hạng B2
1/12/14
163
174
43
Nếu ko ngại độ chế thì mần cái star stop, có chức năng đề máy từ xa là miễn bình luận.

Hạng D
31/5/14
3.447
4.262
113
em nghĩ nếu xe nóng chịu khí đề máy, hạ kính xuống và chạy ra chỗ khác đứng tầm 2-3 phút rồi hãy leo lên xe. Vì đa số nội thất trong xe đều là nhựa nên khi phơi nắng có cái mùi kinh và em nghĩ không tốt cho sức khoẻ

Hạng B2
Ưu tiên 3: trước khi vào xe, cho thoát khí thủ công bằng cách mở hàng cửa bên phụ và qua bên tài đóng-mở cửa liên tục để đẩy khí nóng qua bên kia. Cái này rất hay, nhưng nhiều người ngại làm, vì hơi mất công, và người ngoài nhìn vào ko hiểu hay cười mình.

Cách này em thấy nhiều người áp dụng nè.

Tập Lái
31/3/17
19
11
3
34
Thấy chiếc BMW X3 trên remote có chức năng hạ kính từ xa (nhấn giữ nút mở khóa). nếu hạ khoảng 30s trước khi lên xe thì mát hơn nhiều lắm
Bác nào đi Camry cũng có chức năng lên/xuống cửa kính từ xa nhé.

Tuy nhiên, chức năng này cần nhờ bên dịch vụ dùng máy chẩn đoán vào mục Customize bật lên nhé.

Hạng D
3/3/16
1.441
2.576
113
39
Bác nào đi Camry cũng có chức năng lên/xuống cửa kính từ xa nhé.

Tuy nhiên, chức năng này cần nhờ bên dịch vụ dùng máy chẩn đoán vào mục Customize bật lên nhé.
Bác có hỏi Toyota sao khách y/c mới mở lên không? Phải có lý do gì Toyota VN mới tắt tính năng này đi