Tập Lái
17/3/08
10
0
1
Mercedes-Benz A200 báo lỗi " Without changing gear, consult workshop"
Các bác giúp em, em đi con A200 đời 2013, xe em ko khởi động được và báo lỗi " Without changing gear, consult workshop" - đã kéo về hãng và hãng nói lỗi hệ thống hộp số và phải thay (hic). Truớc đó, em vừa thay bình mới, nhưng khi vô hãng thì hãng bảo là bình ko có điện (bình mới 100%) Nhờ các cao nhân chỉ giúp em.[pagebreak][/pagebreak]
Mercedes-Benz A200 báo lỗi " Without changing gear, consult workshop"

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
đem ra garage ngoài chuyên về mer mà làm, vô hãng cái quần què gì nó cũng bắt thay !
câu này rất hay, e xác nhận đúng, kỹ thuật hãng chỉ đc đào tạo kỹ năng thay thế - mà nhiều khi làm ẩu, rất ẩu, đụng vô bộ phận nào bao lỗi cũng chẩn đoán phải thay thế. Mà ác đời cái trong hãng thường thay cả cụm chứ ko tách lẻ như bên ngoài đc, nhiều khi nó dơ này nọ thui cũng đè ra thay cả cụm. Xe còn BH thì đỡ, còn hết BH hãng e xác định mang ra ngoài.

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Tiêu chuẩn hãng thì phải vậy chứ bác, hãng không khuyến khích sửa mà chỉ thay mới là đúng. Vì hãng sửa nếu có vấn đề gì thì mang tiếng cho nguyên hãng xe cho nên hãng nào cũng vậy.
Gara thì sửa vô tư, vô thưởng vô phạt trúng thì gara nên luôn mà không trúng thì do bệnh khác.
Triết lý kinh doanh của hãng là thế nên các bác biết để tìm cho mình hướng xử lý vợ 2 của mình 1 cách phù hợp nhất thôi.

Tập Lái
15/12/18
27
13
3
câu này rất hay, e xác nhận đúng, kỹ thuật hãng chỉ đc đào tạo kỹ năng thay thế - mà nhiều khi làm ẩu, rất ẩu, đụng vô bộ phận nào bao lỗi cũng chẩn đoán phải thay thế. Mà ác đời cái trong hãng thường thay cả cụm chứ ko tách lẻ như bên ngoài đc, nhiều khi nó dơ này nọ thui cũng đè ra thay cả cụm. Xe còn BH thì đỡ, còn hết BH hãng e xác định mang ra ngoài.
Nhờ cái đụng đâu thay đó nên hãng nó mới nuôi cơm KTV được chứ. Mấy tay KTV giỏi thì họ đâu ngồi chờ cơm hãng mà về tự sắm nồi kiếm cơm thiên hạ.
Vậy nên đã vào hãng là bác xác định theo lộ trình hãng mà chi tiền.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Em đi ford k biết merc nhưng chắc chắn là em vào hãng chưa bao h bị "đụng đâu thay đó" cả. Có lần bị chuột cắn dây đứt cảm biến rất nhiều bên đó chỉ báo giá dây điện và tiền công chứ không đòi thay. Cũng có 1 ông anh đi mit chuột cắn đứt dây abs vô hãng bắt thay nguyên cụm abs thì đúng là vô lý :oops:

• Like
Reactions: vthanh6