Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Bác đang so sánh xe Mer và lexus mà, tự nhiên đưa siêu xe vào đây làm gì. Bác cứ đề cao xe lexus nhưng nói thật bác đừng buồn chứ mình đang ở Tokyo đây. Trên đường Bmw và mer nhiều hơn lexus nhé.

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Bác đang so sánh xe Mer và lexus mà, tự nhiên đưa siêu xe vào đây làm gì. Bác cứ đề cao xe lexus nhưng nói thật bác đừng buồn chứ mình đang ở Tokyo đây. Trên đường Bmw và mer nhiều hơn lexus nhé.
bên đó thì BMW và MER nhiều hơn Lexus là đúng rồi .
còn ở VN thì thật sự LX570 nó vẫn tạo nên sự khác biệt hoàn toàn với GLS ; mà tầm tiền đó KH cũng phải suy nghĩ đến sự khác biệt rồi

• Like
Reactions: rongconvn89
Hạng B2
12/9/15
177
997
93
Lexus mặc dù rất nhiều năm trước làm mưa làm gió ở phân khúc xe sang ở thị trường Mỹ nhưng họ luôn ao ước có được cái chất giống như các hãng xe sang từ Đức.
Không phủ nhận thiết kế của Mercedes gần đây rất đẹp, rất bắt mắt nhưng cũng chính điều đó vô tình làm ảnh hưởng xấu tới các sản phẩm đời trước đó của họ. Tức là mất đi cái chất của chính Mercedes. Merc C trước đây đèn liền 1 khối, Merc E thì 2 đèn tách ra nhưng giờ đây những chi tiết nhỏ đặc trưng đó đã không còn. Thay vào đó là sự hao hao giống nhau giữa các phân khúc sản phẩm.
Trong khi đó thì BMW vẫn còn 2 quả thận đặc trưng, Land Rover vẫn còn rất vuông vức, Porsche thì không cần phải nói nhiều vì có lẽ từ 197x tới bây h có bỏ hết logo đi thì vẫn dễ dàng nhận ra đó là xe Porsche :))))

Không phải chê Mercedes xấu mà vì họ đang tự biến mình trở nên nhạt nhoà
vầng nhạt nhoà mà doanh số vượt qua bmw để thành bán chạy nhất thế giới. xe mercedes đặc trưng tới mức nhìn đầu hay nhìn đít hay nhìn thân xe cũng đoán ra là xe mer còn bác ở đó mà nhạt nhoà :))

Tập Lái
22/12/15
48
16
8
30
Đến các hãng xe khác nhau họ còn lấy ý tưởng thiết kế của nhau, nhìn còn thấy "lớ lớ" huống hồ trong cùng phân khúc của Merc lại là 2 đời liên nhau thì chả lẽ ko có lấy 1 chút "vô tình hay lơ lớ" =)))

Khẳng định lại cho mấy ông fan cuồng Merc là có ĐẸP cho các ông khỏi lăn tăn. Chắc mấy ông chả hiểu t nói về cái gì đâu nên thôi chả muốn mất thời gian nữa

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nhìn LX570 là thấy đẹp hơn GS rồi,ngoài ra Lexus đi dỡ mất giá hơn Mer. Còn nói LX570 bạn nhìu hơn GLS thì chưa chắc,nhưng nếu chọn xe mà 2 con bằng giá mình cũng chọn LX570. Nói chung tuỳ phân khúc mà con anof hơn con nào... CÒn nếu LX570 và GLS thì đem so với Rangrover sẽ thấy con nào chạy nhìu ngoài đường thôi. Đó là 1 minh chứng cho người dùng thông minh. Có 7 tỷ thì chả ai dại ji đi mua Mer hay Lexus,trừ khi người nào muốn ăn chắc mặc bềnh đỡ lo bệnh vật và yên ổn lâu dài thì mua LX thôi...
Ko phải cứ hơn 7 tỷ là ko ai mua lọ chai ...
Nhà em vẫn 1 rr 1 lex bình thường.
Có 2 điều nhiều người ko để ý ...
1 là suv cần đủ linh hoạt, ko cần phải "mai cơn su ma khơ" nên là cái ga thốc thốc của mer rất dễ bị ghét, cứ ì ì như rr hay lex là đc.
2 là nội thất của lex hay rr làm kĩ tính hơn, mer cho cái trần vải bọc vào nhìn đã thấy khắm lọ rồi. Bác cứ tưởng tượng xây phòng khách thì cái vật liệu và triết lý thiết kế là quan trọng, nhiều công nghệ là thêm cái tivi, cái ps4, cái ipad về lâu dài ko có cũng chẳng sao.
Thế nên là may mắn là lắc xù nó bị oánh thuế lên 7 củ thôi, chứ cứ dưới 6 củ thì gls có hạ thêm 500 quả nữa ... thì vẫn là ế.
Có một lý do nữa (em ở miền bắc) là lếch xù hay bị chê là xe cho nhà nghèo, thế nên hàng xóm tưởng ko đắt bằng mer, đỡ bị nghĩa lộ. Thế nên bác cứ để ý, bỏ qua mấy cái kiểu biển lặp gánh, thì mấy quả nguyên tử cỡ tứ ngũ quý, sảnh xiếc ngoài siu xe thì toàn lắc xục thôi ... nhiều cụ cứ nói đẳng cấp xe này xe kia, ăn thua là thằng ngồi trên thôi, cái xe thì làm gì có đẳng cấp gì.

Tập Lái
11/8/15
6
3
3
34
mình nghĩ Mercedes ko có tính tiền nhiệm, những model sau này ra giết chết những model cũ. Ko như Porsche or BMW desired những model sau này tính tiền nhiệm vẫn rất cao.

• Like
Reactions: haobui
Hạng D
20/9/16
1.777
2.290
113
Ko phải cứ hơn 7 tỷ là ko ai mua lọ chai ...
Nhà em vẫn 1 rr 1 lex bình thường.
Có 2 điều nhiều người ko để ý ...
1 là suv cần đủ linh hoạt, ko cần phải "mai cơn su ma khơ" nên là cái ga thốc thốc của mer rất dễ bị ghét, cứ ì ì như rr hay lex là đc.
2 là nội thất của lex hay rr làm kĩ tính hơn, mer cho cái trần vải bọc vào nhìn đã thấy khắm lọ rồi. Bác cứ tưởng tượng xây phòng khách thì cái vật liệu và triết lý thiết kế là quan trọng, nhiều công nghệ là thêm cái tivi, cái ps4, cái ipad về lâu dài ko có cũng chẳng sao.
Thế nên là may mắn là lắc xù nó bị oánh thuế lên 7 củ thôi, chứ cứ dưới 6 củ thì gls có hạ thêm 500 quả nữa ... thì vẫn là ế.
Có một lý do nữa (em ở miền bắc) là lếch xù hay bị chê là xe cho nhà nghèo, thế nên hàng xóm tưởng ko đắt bằng mer, đỡ bị nghĩa lộ. Thế nên bác cứ để ý, bỏ qua mấy cái kiểu biển lặp gánh, thì mấy quả nguyên tử cỡ tứ ngũ quý, sảnh xiếc ngoài siu xe thì toàn lắc xục thôi ... nhiều cụ cứ nói đẳng cấp xe này xe kia, ăn thua là thằng ngồi trên thôi, cái xe thì làm gì có đẳng cấp gì.

Hạng C
21/1/12
591
5.201
93
Đến các hãng xe khác nhau họ còn lấy ý tưởng thiết kế của nhau, nhìn còn thấy "lớ lớ" huống hồ trong cùng phân khúc của Merc lại là 2 đời liên nhau thì chả lẽ ko có lấy 1 chút "vô tình hay lơ lớ" =)))

Khẳng định lại cho mấy ông fan cuồng Merc là có ĐẸP cho các ông khỏi lăn tăn. Chắc mấy ông chả hiểu t nói về cái gì đâu nên thôi chả muốn mất thời gian nữa

người thường đương nhiên không hiểu người tâm thần rồi

• Like
Reactions: rongconvn89