Hạng D
7/8/10
1.523
30
48
LuuManh_LichSu nói:
trumxeoto nói:
xe MER so D auto ko can D2 D3 gi ca xuống dốc/đèo/cầu cứ khống chế tốc độ nào sau do buon chan ga ra thì nó giữ nguyên tốc độ đó ví dụ 50km/h là nó tự giữ 50km/h không tăng thêm dù dốc vẫn tiếp tục nên không cần thắng cứ vận tốc đều mà đicòn xuống dốc tốc độ chậm ~<30km/h mấy xe SUV nó có chức năng limit speed nhiều range để chọn

O thread ben kía , may OSer có noi chuc nang cua Limit speed cua Mer có sử dung đến thắng , vì moi lần qúa tốc độ thì đen stop no sáng lên . Đèo nhỏ va ko dốc thì ko sao chú đèo có độ dốc lớn dùng D vẫn ko kìm xe dc,.....
Bác thử như sau :
Vác xe lên cầu Phú Mỹ để kéo dài xuống dốc dễ test, chạy xuống dốc 80k/h sau đó giảm thắng lại còn 60km/h nếu muốn cho xe tự động giữ nguyên 60km/h bác buôn chân ga , buôn thắng ra, sẽ tự trôi mà không gia tăng quán tính/tốc độ thêm (nó sẽ +- 2km/h là cao) dù dốc có gia tăng thêm độ nghiên

Tương tự cách đó muôn 40km/h 50km/h gì gì đó ok hết, MER nó thông minh tự tính toán hết
Nên xuống dốc/đèo cứ thắng lại đến tốc độ mình cảm thấy control được thì nhả hết kê chân thắng cần thì đạp lại thôi khỏi phải tính toán D1-2 hay limited speed cho mệt

Em mới test trên Mer thì rất ok
Lexus: càng xuống dốc tốc độ càng tăng theo quán tính, không thắng thì !@#!@#!

Các hãng xe khác BMW, Audi em chưa test nên chưa biết

Hạng B2
17/7/13
125
19
18
Chào các bác, mình không hiểu rõ GLK về chế độ Manual D1->D6, Bác nào biết chỉ dùm vì mấy lần em thử lúc lên dốc hay xuống cầu mình chuyển thử chế độ từ D-D1 thì xe nó bị giật và khi chạy có bắt buộc phải trả số theo đúng trình tự từ D1 đến D6 rồi về D ?