Hạng C
16/6/15
663
2.760
93
Mercedes-Benz triệu hồi các dòng E-Class, GLE và S-Class tại Mỹ
Sẽ có khoảng 10.000 chiếc Mercedes-Benz tại thị trường Mỹ bị triệu hồi do phát hiện lỗi liên quan tới hệ thống điện và cụm đèn chiếu sáng.[pagebreak][/pagebreak]

Theo thông báo từ Cục An toàn Giao thông Quốc gia Mỹ (NHTSA), Mercedes sẽ phải triệu hồi 3 dòng xe gồm E-Class, GLE và S-Class vì dính lỗi hệ thống điện và hệ thống đèn pha.

Cụ thể, dòng xe chiếm số lượng nhiều nhất là dòng E-Class (chủ yếu là E300 4Matic) với khoảng 6.858 chiếc có thời gian sản xuất từ giữa 10/12/2015 đến 30/6/2016 ở thị trường Mỹ buộc phải triệu hồi do hệ thống dây điện đặt phía dưới hàng ghế sau có thể bị tổn hại và gây chập điện. Cụm dây điện này là nơi tập trung các mối nối đường dây của hệ thống bơm, cảm biến áp suất và cảm biến đo mức nhiên liệu.
Mercedes-Benz triệu hồi các dòng E-Class, GLE và S-Class tại Mỹ
Bên cạnh đó, có khoảng 2.215 chiếc GLE và 996 chiếc S-Class Coupe cũng bị triệu hồi vì hệ thống đèn pha có góc chiếu không đạt quy chuẩn. Cụ thể, những phiên bản liên quan gồm GLE 300D 4Matic, GLE 350, GLE 350 4Matic và GLE 400 4Matic đời 2016/2017. Dòng S-Class có S550 4Matic Coupe, S63 AMG 4Matic và S65 AMG Coupe.

Những xe nằm trong diện triệu hồi sẽ được tiến hành kiểm tra, khắc phục miễn phí nhằm ngăn chặn thiệt hại xảy ra ở Mỹ.
Mercedes-Benz triệu hồi các dòng E-Class, GLE và S-Class tại Mỹ Mercedes-Benz triệu hồi các dòng E-Class, GLE và S-Class tại Mỹ Mercedes-Benz triệu hồi các dòng E-Class, GLE và S-Class tại Mỹ
Theo: Caranddriver.com

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Hix triệu hồi vì "Hệ thống đèn pha có góc chiếu ko đạt quy chuẩn". Có nhất thiết phải soi kỹ thế này ko hả trời @_@

Hạng C
20/7/09
600
122
43
Vũng Tàu - Côn Đảo
Hàng VN lắp ráp chắc chắn tốt hơn hàng Mẽo rồi, vì giá xe cao gấp mấy lần hàng Mẽo mừ. Suy luận từ câu nói " hàng tốt thì ko rẻ, hàng rẻ thì ko tốt". Bác nào đồng ý thì like cái rầm nào. Hihihi
Nhiều ông cứ la giá xe ở Mỹ thấp, ở Việt Nam cao.
Ở Mỹ họ làm ra 100 đồng, khai thuế hết 100 đồng
Ở VN làm ra 100 đồng, trốn thuế hết 100 đồng
Giá xe tăng do thuế và giá càng tăng thì số lượng xe không giảm, năm sau tăng hơn năm trước
Ông nào dám tự hào mình là người không trốn thuế dơ tay xem nào?

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Nhiều ông cứ la giá xe ở Mỹ thấp, ở Việt Nam cao.
Ở Mỹ họ làm ra 100 đồng, khai thuế hết 100 đồng
Ở VN làm ra 100 đồng, trốn thuế hết 100 đồng
Giá xe tăng do thuế và giá càng tăng thì số lượng xe không giảm, năm sau tăng hơn năm trước
Ông nào dám tự hào mình là người không trốn thuế dơ tay xem nào?
tui đây
thậm chí tui còn mún đóng thuế cao hơn mà bên phòng công chứng nhà nước ko chịu kìa
mua miếng đất giá trị 4 tỷ, tui yêu cầu làm hợp đồng mua bán 4 tỷ, y chang thực tế
móa, lên phòng công chứng, nó kêu chỉ dc làm 1,5 tỷ
móa

Hạng C
20/7/09
600
122
43
Vũng Tàu - Côn Đảo
tui đây
thậm chí tui còn mún đóng thuế cao hơn mà bên phòng công chứng nhà nước ko chịu kìa
mua miếng đất giá trị 4 tỷ, tui yêu cầu làm hợp đồng mua bán 4 tỷ, y chang thực tế
móa, lên phòng công chứng, nó kêu chỉ dc làm 1,5 tỷ
móa
Bậy quá bậy rồi !
Miếng đất 1,5 tỷ bác khai chi lên 4 tỷ (?) bên công chứng sợ bác ra ngân hàng cầm cố để vay 3 tỷ đó :))))

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Bậy quá bậy rồi !
Miếng đất 1,5 tỷ bác khai chi lên 4 tỷ (?) bên công chứng sợ bác ra ngân hàng cầm cố để vay 3 tỷ đó :))))
vãi đái
miếng đất e mua 4 tỷ pa
móa, mình mua qua sàn bất động sản, lúc giao dịch nó bảo mua bao nhiu thì công chứng bấy nhiu
móa, khi ra phòng công chứng thì nó bảo bên công chứng ko chịu
vãi đái
miếng đất lúc mua đang bị nợ thuế, có giao dịch dc éo đâu
phải cho người bán mượn tiền để đóng thuế, đóng thuế xong thì mới giao dịch dc

• Like
Reactions: xe_ko89
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Bác có giấy tờ mua bán dàng hoàng sao nó không chứng?, bác đi qua phòng công chứng khác đi.