Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.383
17.968
113
Lâm Đồng
Mercedes-Benz vượt mặt BMW, dẫn đầu doanh số xe sang toàn cầu 2 năm liên tiếp
Năm 2017 vừa qua, Mercedes-Benz đã đạt doanh số lên đến 2,29 triệu xe ở mảng xe sang. BMW dù cũng ghi được kỷ lục mới về doanh số với 2,09 triệu chiếc nhưng vẫn phải chịu thua người đồng hương đến từ Đức.[pagebreak][/pagebreak]

2017 là năm Mercedes-Benz có doanh số thành công nhất trong lịch sử. Cụ thể là hãng này đã bán được tổng cộng 2,289,344 xe trên toàn cầu, tăng doanh số đến 9,9% so với cùng kỳ năm trước. Nhờ đó, hãng xe Đức dễ dàng lên ngôi vương về doanh số ở mảng xe sang, vượt mặt BMW 2 năm liên tiếp.

Sự thành công này đến từ 3 thị trường trọng điểm của Mercedes là châu Âu, châu Á - Thái Bình Dương và NAFTA.Trong đó, chiếc E-Class và các mẫu xe đa dụng tăng trưởng bán hàng tốt nhất trong năm qua. Trong thông cáo của mình, Mercedes-Benz cho biết họ là hãng xe sang có nhiều khách hàng mua xe lần đầu nhất trên thị trường. Các thị trường có nhiều người đăng ký xe lần đầu nhất của Mercedes là Đức, Anh, Pháp, Thổ Nhĩ Kỳ, Thụy Sỹ, Ba Lan, Bồ Đào Nha, Đan Mạch, Hàn Quốc, Nhật Bản, Úc, Ấn Độ, Mỹ... Do đó, có vẻ như tượng về một hãng xe "già" của Mercedes đang dần biến mất.

Thương hiệu BMW cũng cho biết doanh số năm 2017 của hãng đạt mức kỷ lục 2,09 triệu xe, tăng 4,2% so với năm 2016. Dù vậy doanh số này khó có thể cạnh tranh được với Mercedes. Tuy nhiên, nếu tính cả doanh số bán ô tô của các thương hiệu nhánh nhánh như Mini và Rolls-Royce, thì BMW đã bán được tổng cộng 2,46 triệu xe trên thị trường thế giới trong năm 2017. Còn doanh số bán ô tô của Mercedes-Benz (tính cả doanh số bán dòng xe Smart) đạt 2,42 triệu xe trong năm 2017.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
Mình yêu mer từ hồi nhỏ hihi. Mấy năm nay mình cảm thấy mer đổi mới rất nhiều còn bmw vẫn còn khá bảo thủ theo mình thôi hihi.

• Like
Reactions: lavender71
Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Bữa được ngồi ké em s400 có 1 đoạn. Thấy cảm giác hơi khác với con bán tải nảy tưng tưng của mình vẫn đi hàng ngày các pác ạ

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Mình yêu mer từ hồi nhỏ hihi. Mấy năm nay mình cảm thấy mer đổi mới rất nhiều còn bmw vẫn còn khá bảo thủ theo mình thôi hihi.
Em lại cảm giác BMW rất hay có cái rất riêng, bác dù đi BMW đời cũ nhưng nhìn không "Cũ", merc dạo này thay đổi quá không còn bản sắc nữa.
BMW ở VN bị EA nó cắt trụi option + service "Trời ơi" + giá ảo nên thọt

Bữa được ngồi ké em s400 có 1 đoạn. Thấy cảm giác hơi khác với con bán tải nảy tưng tưng của mình vẫn đi hàng ngày các pác ạ
Em ngồi BMW có thể ồn hơn merc chút nhưng không bị say như merc (merc ngồi sau có cảm giác hơi say, có vẻ do làm tốt quá phần cách âm)

Chở rau đi Audi nha bác,rau thích ăn mấy cái vòng tròn thôi.
Rau Audi được cái có tiếng "quí sờ tộc" nhưng coi chừng rau "sâu" hay còn thuốc "Trừ sâu" nghen bác, BIM & Merc ăn rau "bình dân" nhưng "Sạch"

• Like
Reactions: khoaMone