Tập Lái
7/11/17
10
7
3
34
Hà Nội
Mercedes C300 W204 buổi sáng khởi động hơi rung

Từ dạo thay cao su chân máy và chân số xe em êm ru. Xong vài hôm gần đây em mới để ý thấy xe em mỗi buổi sáng khởi động ở vòng tua >1000 (1200rmp) gì đó xe hơi rung xong khoảng 30s thì lại trở lại bình thường. Có phải do em để ý quá không ạ? Xe em Mercedes-Benz C300 W204.[pagebreak][/pagebreak]

Trước đó em đã đi cân bằng động và chỉnh trục cho cân.

Có ai bị như em không, Vì em cũng hay chăm hãng nên có gì bất thường mà liên quan đến an toàn là em phải check ngay. Nhờ anh em tư vấn giúp. Em cảm ơn!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Lê Minh Tài
Từ dạo thay cao su chân máy và chân số xe em êm ru. xong vài hôm gần đây em mới để ý thấy xe em mỗi buổi sáng khởi động ở vòng tua >1000 (1200rmp) gì đó xe hơi rung xong khoảng 30s thì lại trở lại bình thường. có phải do em để ý quá không ạ.
Trước đó em đã đi cân bằng động và chỉnh trục cho cân.
Có ai bị như em không, Vì em cũng hay chăm hãng nên có gì bất thường mà liên quan đến an toàn là em phải check ngay. Nhờ anh em tư vấn giúp Em cảm ơn
Bác cho em có ý kiến này nhé .
Sáng sớm lúc bác đề bác tắt lạnh đi xem nó còn hiện tượng rung nữa hay không nhé.rồi hãy bật lạnh trở lại :p

Tập Lái
7/11/17
10
7
3
34
Hà Nội
Bác cho em có ý kiến này nhé .
Sáng sớm lúc bác đề bác tắt lạnh đi xem nó còn hiện tượng rung nữa hay không nhé.rồi hãy bật lạnh trở lại :p
Em lại ngược lại bác ạ, em bật máy lạnh cùng lúc thì k sao cả.
Nghe các ông trong hãng nói là hiện tượng bù ga. hay oà ga gì đó, không sao cả 30s là hết. thì quả thật. Nhưng chả hiểu sao lại thế @@!

• Like
Reactions: Lê Minh Tài
Em lại ngược lại bác ạ, em bật máy lạnh cùng lúc thì k sao cả.
Nghe các ông trong hãng nói là hiện tượng bù ga. hay oà ga gì đó, không sao cả 30s là hết. thì quả thật. Nhưng chả hiểu sao lại thế @@!
Thì lúc bác bật lạnh lên nó sẽ bù ga đó bác hiện tượng này bình thường nên bác cứ yên tâm mà chạy nhé

Hạng D
19/10/09
4.722
14.197
113
Tel : 0949999684 .
Xe có tuổi rồi đa số nó vậy .Khả năng hơi bị mất cân bằng khi mới nổ .Mai bác thử nổi mái xong nhồi ga vài cái chắc nó hết ngay lập tức không đợi 30s đâu

Tập Lái
7/11/17
10
7
3
34
Hà Nội
Xe có tuổi rồi đa số nó vậy .Khả năng hơi bị mất cân bằng khi mới nổ .Mai bác thử nổi mái xong nhồi ga vài cái chắc nó hết ngay lập tức không đợi 30s đâu
xe em mới đc 3 tuổi mà bác.
Với lại chả ai đi đề máy xong nhồi ga như bác nói cả, chả khác nào cho xe ra chợ sắt