Hạng D
2/12/03
1.552
3.942
113
Vietnam
Mercedes CLA liên tục cháy hàng, hãng vất vả tăng sản lượng

Một lần nữa Mercedes-Benz phải tăng sản lượng chiếc CLA sedan để đáp ứng nhu cầu thị trường Mỹ.
[pagebreak][/pagebreak]
Hiện công ty đang phải vất vả với cơn sốt chiếc sedan sang trọng sơ cấp CLA ở thị trường Mỹ. Nguồn hàng tồn kho đã cạn kiệt trên toàn nước Mỹ. Số ngày trung bình kể từ khi xuất xưởng đến tay khách hàng chỉ dưới 14 ngày.

Trong một cuộc phỏng vấn gần đây, chủ tịch Daimler, Dieter Zetsche phát biểu: "Chúng tôi đã có thể bán gấp đôi kế hoạch nếu đủ hàng."

Tháng trước, doanh số dòng xe sang nhỏ gọn đã tăng vọt 29%. Hồi đầu năm, ở nhà máy Hungary, công nhân đã phải tăng ca để sản xuất CLA sedan nhưng vẫn chưa đáp ứng kịp nhu cầu.

Đợt tăng sản lượng này, công ty không tiết lộ chi tiết cụ thể.
(theo leftlanenews - autoweek)

Hạng B1
25/6/14
60
17
8
46
GLA phiên bản mới nữa hả bạn. hien tại có GLA 250 và GLA 45 AMG

Hạng D
13/8/14
2.547
28.966
113
Tring bình tư khi xuất xưởng đến tay khách hàng chỉ 14 ngày: Hot dữ a!

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Lúc sáng em đu đích 1 em hot girl chạy CLA200:3dmatkinh:. Đáng ra em không cố đu theo nhưng do ngay giao lộ gặp em ấy đụng độ 1 bác xe thanh tra đang xi nhan qua đường ngược chiều mà em ấy nhất quyết không nhường dù chỉ cần lách lane 1 tí là bác kia qua được, làm bác thanh tra co vòi phải nhượng bộ và miệng thấy lầm bầm chửi rủa. Em vừa bị ấn tượng với cách xử xự của em ấy vừa mê cái đít chiếc CLA200 nên đu theo .
Công nhận CLA200 quyến rũ thiệt, nhìn vóc dáng rất thể thao mà em hot girl chạy cũng thể thao dễ sợ, đường đông mà em đó đề pa 1 phát lên 80 km/h luôn.