Tập Lái
30/1/07
13
0
0
Thưa các Anh, Chị trong forum. Có ai biết về chiếc Mercedes smart ( xe nhỏ tí tị tì ti ý ạ ) làm ơn nói sơ qua về nó cho e biết với ạ,( như thông số kỹ thuật, nội thất.. ) tại vì e rất muốn mua một chiếc, tại e thấy một số người nói nó xinh xắn, tiện dụng, một số lại nói xe đó trong buồn cười lắm, như xe đồ chới ý...
Em chỉ biết là nó là xe 2 chỗ, số tự động, 0.8L,..vậy thôi ạ.
Thanks mọi người nhiều.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
RE: Mercedes smart. Có nên dùng không a???

Smart for two 2 chỗ, bữa trước em thấy một chiếc chạy trên đường Nguyễn Văn Trỗi, nhìn khá đẹp nhưng tất nhiên rất ngắn, chạy vòng vòng thì okie.
Smart for four thì 4 chỗ, em cũng chưa thấy bao giờ.
Em cũng nghe đồn thôi, nhìn chung nếu bác dư tiền thì làm em hai chỗ chạy vòng vòng rất phong cách, nhất là không đụng hàng :). Còn nếu làm chân đi thì đừng, vì nó chả đi đâu xa được hết vì ngắn quá, chạy mệt và không an tòan. Thiết kế của mấy em này chủ yếu chạy trong TP vì xe nhỏ dễ lách, tránh kẹt xe :)

Tập Lái
14/1/05
42
0
0

Em thấy loại này rất hợp với các quý cô đấy ! nhỏ gọn và tiện dụng ,

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Nếu đúng là nàng Scarlet Hà Nội thì quất khẩn trương. Hàng độc không đụng (va quẹt thì tùy theo trình lái, he he...)

Nói thật, đạn dược dư dả chơi em Smart thay cho Dylan, SH thì còn gì bằng. Múc khẩn trương đi bác.

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

Giá hình như cũng chát lắm bác ơi. Cỡ giá con Civic chứ chẳng chơi.

Tập Lái
30/1/07
13
0
0

:) E cám ơn mọi người. Tối qua e lên mạng search trang web của nó rồi ạ, nhìn trong ảnh thì thấy cũng đẹp đẹp, nhưng mà trông hơi ngồ ngộ thật. Xe nó dài có 2.5m thì e lùi vô tư, ko sợ bị đụng nữa.
OK, vậy là e sẽ quyết định lấy chiếc này, vì đang có 1 cái màu đỏ, đen ( e ko thích màu này lắm, vì tính e giản dị... :D, nhưng mà hiện tại chỉ có mỗi một cái có sẵn ạ.
Vậy e đi ở SG, bác nào có nhìn thấy thì đừng trêu em nhé, vì trông sẽ funny lắm, (a bán còn nói sẽ độ cho e nưa chứ..hihi )nhưng mà e cũng thấy tiện, vì e ko đi xa nhiều, chỉ đi làm thui.
Anh, chị nào cũng đi xe này thì vào đây với em nhé, để e hỏi thăm thêm kinh nghiệm ạ. Thanks.;)

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

Bác mới hỏi chưa kịp trả lời thì bác đã quyết định rồi[&:],bác chụp ảnh up lên đây sẽ có nhiều ý kiến lắm,ko chừng thành lập được Smart car Club luôn,chúc bác vui với vợ (chồng ) mới !

Hạng B1
19/10/06
96
0
6
53

hôm trước em thấy Smart Fortwo chạy ngoài đường rồi, nhìn xinh lắm các bác ạ

Hạng B1
19/12/06
57
0
6
43
hcm city

sao bác scarlet ko chơi con mini lun, cũng nhỏ nhắn, phong cách lém
em thấy ở thị nghè có bán, xe đẹp xem xong mê lun, nhưng ko đủ tìn để cưới:D:D:D

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Xe nì nhỏ xíu hà, nhỏ hơn con Matiz, nhưng thiết kế sắc sảo lắm, nhìn thấy con Smart For Two rồi, con này đi vòng vòng ở Sì Gòn thì tuyệt, nếu kẹt xe thì nó lạng lách thoãi mái.