F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Xe em có gắn đầu DVD hiệu Adayo có chức năng Bluetooth. Em đã kết nối DVD với ĐT, mọi thứ OK, âm thanh to và rõ duy chỉ có điều là em trả lời ĐT thì đầu bên kia ko nghe em nói gì.
Em không hiểu cái DVD này có sẵn Micro rồi phải không? nếu có, nó gắn Micro chỗ nào trên đầu DVD (để em hướng mồm em vô nơi đó)? có phải em thao tác, cài đặt chưa đúng chỗ nào mà bị disable chức năng Mic? Liệu em có phải tìm mua cái Mic để gắn vô cái đầu DVD này không và gắn chỗ nào trên đầu DVD này?
Em nhờ các bác có kinh nghiệm hoặc có dùng qua chỉ giáo giùm em với...

• Like
Reactions: namvt39
Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
Thông thường là mic rời để gần chổ người lái, dây mic này có jack để cắm vào đầu DVD.

Hạng C
6/3/14
625
3.326
93
Tuỳ theo xe bác à. Có kết nối Bluetooth là có micro. Bác vào setting xem có chọn mute micro không ? Nhiều đầu có tuỳ chọn volume riêng cho từng loại Radio, bluetooth, DVD, USB
Nếu DVD zin thì ở gần người lái, ở đèn trần ( camry )
Nếu đẩu rời thì ngay trên bề mặt đầu DVD.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Đầu DVD xe em là đầu rời, em cũng "soi" kỹ mà ko thấy chỗ nào có biểu hiện cái micro cả
hình em nó đây:
Microphone Blue-tooth cho đầu DVD gắn chỗ nào???

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Giống trường hợp của Em trước đây. Bác chủ xem phía sau cái DVD có cái lổ nào, hoạc cọng dây chờ sẵn nào có cái lổ để cắm cái micro vô hay không. Nếu có thì mua thêm cái micro gắn vào nhé.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
thường mic rời để gắn phía trên tấm che nắng hoặc bất kỳ đâu chủ xe thích , em nghĩ của bác chưa cắm mic đó

Tập Lái
4/12/18
1
0
1
39
Bác chủ thớt có giải pháp chưa ạ, cái đầu dvd xe e cũng bị tình trạng tương tự mà ko biết làm sao, mong bác chỉ giáo ạ