Hạng B2
18/2/05
297
16.957
93
Hỏi giùm bạn đồng nghiệp cũ.

Microsoft gửi qua email, kèm 1 file Excel kêu mình thống kê sử dụng sản phẩm của Microsoft kêu mình điền vào đó và gửi lại cho họ. Cảnh giác dạo này nhiều vụ gọi điện thoại giả danh hù dọa lừa đảo, nên nghe nó kể em cũng thử gọi điện lên Microsoft hỏi thì họ xác nhận đúng là chương trình của họ.

Mà em nghĩ họ cũng chỉ là doanh nghiệp thôi thì có quyền yêu cầu mình cung cấp thông tin không? vì em thấy chỉ có cơ quan chức năng mới được yêu cầu như vậy và làm việc bằng văn bản.

Giờ làm sao mí anh? Mua cho đủ thì tiền phí phần mềm cũng lòi kèn vì cty nhỏ bạn đang làm cũng nhỏ thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/9/16
33
4.347
83

Microsoft gửi qua email, kèm 1 file Excel kêu mình thống kê sử dụng sản phẩm của Microsoft và điền vào đó và gửi lại cho họ. Cảnh giác dạo này nhiều vụ gọi điện thoại giả danh hù dọa lừa đảo, nên nghe nó kể em cũng thử gọi điện lên Microsoft hỏi thì họ xác nhận đúng là chương trình của họ.

Mà em nghĩ họ cũng chỉ là doanh nghiệp thôi thì có quyền yêu cầu mình cung cấp thông tin không, vì chỉ có cơ quan chức năng mới được yêu cầu như vậy và làm việc bằng văn bản.

Giờ làm sao mí anh? Mua cho đủ thì tiền phí cũng lòi kèn vì cty nó làm cũng nhỏ thôi.
Trả lời nó là chưa xài excel nên ko đọc được file.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.974
113

Microsoft gửi qua email, kèm 1 file Excel kêu mình thống kê sử dụng sản phẩm của Microsoft và điền vào đó và gửi lại cho họ. Cảnh giác dạo này nhiều vụ gọi điện thoại giả danh hù dọa lừa đảo, nên nghe nó kể em cũng thử gọi điện lên Microsoft hỏi thì họ xác nhận đúng là chương trình của họ.

Mà em nghĩ họ cũng chỉ là doanh nghiệp thôi thì có quyền yêu cầu mình cung cấp thông tin không, vì chỉ có cơ quan chức năng mới được yêu cầu như vậy và làm việc bằng văn bản.

Giờ làm sao mí anh? Mua cho đủ thì tiền phí phần mềm cũng lòi kèn vì cty nhỏ bạn làm cũng nhỏ thôi.
Microsoft nó đã viết thư thì là để rung trước.
Nếu anh không trả lời thì sẽ là đoàn thanh tra bản quyền vào thăm công ty anh. Giờ có 2 cách:
1. Tiết kiệm thì chuyển hết qua Linux cho các máy desktop, laptop cá nhân thì kệ.
2. An tâm hơn thì mua một ít cho có.

Hạng B2
29/7/07
310
245
43
Nó biết hết thông tin nội bộ rồi
Bộ tam sên gồm Microsft + BSA + CA vào cty, nhẹ nhàng yêu cầu cty tạm ngưng hoạt động, uninstall phần mềm illegal, hôm sau cty a sẽ vắt giò lên cổ.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.974
113
nhét email của tụi nó vô spam list,

câu giờ chút thôi, mua license đi, éo việc gì phải thống kê thông tin cty đưa tụi nó cả
Nó biết hết thông tin nội bộ rồi
Bộ tam sên gồm Microsft + BSA + CA vào cty, nhẹ nhàng yêu cầu cty tạm ngưng hoạt động, uninstall phần mềm illegal, hôm sau cty a sẽ vắt giò lên cổ.
Thì thế! Giờ mời bên MS vào tư vấn hợp pháp hóa bản quyền đi thì êm ngay. :D

Hạng B2
13/11/14
255
2.387
93

Mà em nghĩ họ cũng chỉ là doanh nghiệp thôi thì có quyền yêu cầu mình cung cấp thông tin không? vì em thấy chỉ có cơ quan chức năng mới được yêu cầu như vậy và làm việc bằng văn bản.

Giờ làm sao mí anh? Mua cho đủ thì tiền phí phần mềm cũng lòi kèn vì cty nhỏ bạn làm cũng nhỏ thôi.

Tính tư vấn mà 2 anh trên kia kinh nghiệm đầy mình tư vấn trước rồi, thành ra giờ a có nhu cầu mua bản quyền thì inbox em báo giá coi làm được hông nha.

• Like
Reactions: beocon14