Hạng B2
18/3/15
104
122
43
Bác rẽ trái ngã 3 Liên Hương qua Cổ Thạch, Phan Rí và Bàu Trắng vào Mũi Né thì đâu qua chỗ phong điện để bị 'bùm', chắc là chiều ra bác đi QL1A ngang đây có cái dốc cao gắn cái zone 60 ngay chân dốc rất...vô duyên, làm mất trớn nếu tuân thủ theo nên hay vi phạm tốc độ đây...lên dốc dài khoảng 200m thì có bảng xóa zone, cái này chuyên để...bẫy là chính!
Cám ơn bác đã chia sẻ hình ảnh đất nước rất đẹp và nhiều cảm xúc!

bes confirmed
Hạng B2
19/2/06
368
428
83
Hanoi
Bác rẽ trái ngã 3 Liên Hương qua Cổ Thạch, Phan Rí và Bàu Trắng vào Mũi Né thì đâu qua chỗ phong điện để bị 'bùm', chắc là chiều ra bác đi QL1A ngang đây có cái dốc cao gắn cái zone 60 ngay chân dốc rất...vô duyên, làm mất trớn nếu tuân thủ theo nên hay vi phạm tốc độ đây...lên dốc dài khoảng 200m thì có bảng xóa zone, cái này chuyên để...bẫy là chính!
Cám ơn bác đã chia sẻ hình ảnh đất nước rất đẹp và nhiều cảm xúc!

Chuẩn luôn bác ơi, đang ngon trớn nhìn thấy cái biển zone 60, vắng vẻ ban trưa chả có ai trên đường, tặc lưỡi cái là ...xong phim :(

bes confirmed
Hạng B2
19/2/06
368
428
83
Hanoi
Quá tuyệt, những shot ảnh tuyệt vời.
bác chủ có thể chia sẽ thêm về bảo trì em Mer trước chuyến đi xa không?

Nói sợ bác không tin, chiều trước hôm khởi hành em có việc đột xuất nên không còn thời gian kiểm tra xe.
Cũng tự tin vì hàng ngày chăm sóc xe khá tốt cộng với đường QL1 rất đông hàng quán, đi qua nhiều thành phố lớn nên cứ thế đêm hôm lọ mọ lên đường.
May mắn suốt hành trình 3.000km không hề có bất kỳ sự cố gì, chỉ có mỗi ngày đổ mất một triệu mấy tiền xăng thì hơi buốt ruột.
Không khuyến cáo liều lĩnh như vậy, nguyên tắc trước khi đi xa bác phải cho xe lên cầu nâng kiểm tra lốp, gầm và cả lốp sơ cua. Kiểm tra sơ qua ắc quy, hệ thống điện, dây đai cam. Kiểm tra nước làm mát, nước xịt kính ...càng cẩn thận càng an tâm ạ, việc này không hề thừa.