Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Happy New Year các bác!

Gia đình em vừa trải nghiệm chuyến hành trình du xuân ăn tết xa nhà thật thú vị tại các tỉnh miền Trung trong dịp Tết Bính Thân 2016. Chuyến du xuân 9 ngày: từ 28 Tết cho đến hết mùng 7 Tết - trải dài từ Huế, Đà Nẵng, Hội An, Quy Nhơn, Phú Yên, cho đến Nha Trang trong không khí sôi động nhộn nhịp và se lạnh của mùa xuân. Mời các bác cùng nhà em dõi theo ký sự hành trình du xuân với những trải nghiệm của lần đầu tiên ăn tết dạo trên dãi đất miền Trung xinh đẹp.

Em cũng xin cáo lỗi các bác Ban Forte, nhuphuyen, thanhnhoncm vì đã không hú hớ giao lưu với các bác khi đến, phần do lu bu sắp xếp phần do ham chơi quá nên quân mất:). Thậm chí ở chung các ks với gđ bác Deepest nhưng hai nhà cũng chỉ giao lưu đôi chút khi ăn sáng, còn lại thì mạnh ai nấy la cà, lượn lờ theo sở thích.Sorry all!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Ngày hết, Tết tới. Chỉ còn vài tháng nữa là đến tết rồi. Em thử test bà xã bằng câu hỏi thăm dò: Tết nay mình ra miền Trung ăn tết đi?
...
Yeah! Và câu trả lời như đã định hình trong đầu các thành viên nhà mình. Mọi người đều đồng thanh nhất trí. Năm nay nhà mình thử trải nghiệm ăn cái tết dạo ngoài nớ xem sao!

Em Opel thần thánh một lần nữa sẽ cõng 6 người và 6 valy đầy ắp. Tết này em nó cũng vừa tròn 30 tuổi:

Miền Trung Du Xuân Ký - Gia Đình Nhỏ và Chuyến Phượt Ăn Tết Xa Nhà.

Những chậu hoa ở nhà cũng được em sắp xếp đâu đó để sống sót sau chuyến chơi xuân dài ngày:

Mừng tuổi, lì xì trước chuyến đi:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Chặng 1: Khởi hành - Đầu xuôi, Đuôi lọt!
...

2h30 sáng em dậy thật sớm với cảm giác nôn nao lên đường. Chuyến này đi nhiều người nên phải chuẩn bị sắp xếp hơi lâu, dự kiến 3h30 xuất phát nhưng mãi đến 4h30 sáng xe mới lăn bánh khỏi nhà. Ghé ngang Tp Phan thiết ăn sáng:

Rồi rảo dọc đường biển hóng gió xuân:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
...

Cung đường này chạy sát biển khoảng vài cây số:

Những cơn sóng biển vỗ bờ rì rào cùng với làn gió mát rượi:

Khiến cho ai nấy không thể làm ngơ trước vẻ đẹp của biển trời: