Hạng C
13/12/11
811
69
28
Chào các bác !
Em thấy miếng cao su che cần số Mondeo theo thời gian sẽ lão hóa (nếu chưa thì đến một lúc nào đó sẽ vậy thôi:mad:)dẫn đến mục và dễ rách => di chuyển cần số ko được chơn chu lắm, thậm chí bị cấn cần số làm chuyển số khó khăn (nếu mục và rách).
Như vậy giải pháp:
1. Thay mới, hãng chỉ thay nguyên cụm (bao gồm cả miếng che = nhựa sơn giả vân gỗ,... giá hơi chát), nếu bác nào thấy ko sao mặc dù nhìn nó trống trống sao sao ấy thì thôi cứ để cũng chả sao. (lâu lâu ngồi buồn lấy nhíp găp đồ rơi trong ấy ra cũng vui phết..hehe:D).
2. Tự chế lại một miếng có tác dụng như miếng nguyên bản. Cái vụ này cũng làm "đâu cái điền" đó các bác, vì quan trọng là tìm chất liệu để làm nó.
Em đã thử được một miếng thế này, mời các bác cho thêm ý kiến ạh:
Miếng che chân cần số Mondeo 2.5 - Xin các bác cho ý kiến

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/11/13
415
50
28
Re: Miếng che cần số Mondeo 2.5 - Xin các bác cho ý kiến

Em thấy miếng này nhìn cũng được đó bác.Bác thử làm chuột bạch cho xe mình trước rồi chụp hình lên cho ae tham khảo với.Xe em cũng rách hết rồi nên nhìn không được đẹp cho lắm.

Hạng C
13/12/11
811
69
28

Sanko nói:
Em thấy miếng này nhìn cũng được đó bác.Bác thử làm chuột bạch cho xe mình trước rồi chụp hình lên cho ae tham khảo với.Xe em cũng rách hết rồi nên nhìn không được đẹp cho lắm.
Vâng, cảm ơn bác. Miếng đó em mới làm xong, CN rảnh rổi ngứa ngáy tay chân nên em làm và tự gắn vào luôn. (Miếng theo xe của em vẫn còn nhưng nó bị sứt mẻ đôi chút, em vẫn giữ lại....làm kỹ niệm:D)
Sau khi gắn vào nó thế này: mới xong, chưa kịp lau chùi cho sạch sẽ, làm luôn vài tấm:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
13/12/11
811
69
28

Di chuyển cần số ngọt ngào luôn nhé các bác !:)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113

Sao xe em nó còn cứng lắm, chẳng thấy đâu hiệu gì là hao mòn hết mà nhiều bác bị vậy ta!?
Mà em thấy miếng nhựa này cũng đâu có khó làm. Lấy miếng nhựa bìa kẹp hồ sơ chắc cũng được.

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43

Zin Hình như có 2 miếng thì phải, khi cần số ở vị trí D hay M thì em thấy cũng lỗ tròn thôi, không hở tí nào!

Hạng C
1/6/08
696
7
18
BVTTTW2
google.com.vn

D thì kế bên có cái lỗ tròn, M thì k mà bác? Xe em cũng còn ngon nhưng muốn bảo dưỡng cho bền đẹp thì làm sao các bác. Lấy RP7 xịt được k? Từ khi đi Mon em ghiền xịt RP7 rồi hehe

Hạng F
14/3/13
5.958
140.520
113
Phong Lăng Độ

Hôm nào ghé bác Bắc xem tận mắt thế nào

Hạng C
1/6/08
696
7
18
BVTTTW2
google.com.vn

Hôm nào ghé bác hú em với nhá. Xem tận mắt, giao lưu cafe luôn hehe!

Hạng C
13/12/11
811
69
28

Đương nhiên không hoàn hảo như nguyên bản, nhưng đở mất thời gian ngồi gắp đồ rơi rớt trong đó ra..hihi..:)

Chỉnh sửa cuối: