Tập Lái
22/4/16
18
3
3
53
Mình cần thay dàn nhúng trước sau Aveo

*Ảnh minh họa

Hi Các Bác,

Mình đi bảo dưỡng xe gara báo xe mình tiêu dàn nhúng trước sau rồi nên đi ồn. Mình muốn thay cả 4 cây trước sau luôn, nhưng mình tìm online thấy giá cả tùm lum . Xin nhờ các bác tư vấn hộ hoặc giới thiệu gara nào thay thế phụ tùng chất mà giá ổn.

Xin cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Muốn biết nó tiêu hay không thì phải coi nó có ướt dầu hay không, nếu cây phuộc khô queo mà gara báo hư là nó nói láo. Lúc tháo ra rồi thì lấy tay ấn hết cây phuộc xuống, nó mà trả lại liền thì phuộc còn xài được, nó nằm im hoặc trả lại rất chậm thì phuộc hư rồi

Mình cần thay dàn nhúng trước sau Aveo

Phuộc chỉ có tác dụng dập tắt nhanh dao động của cái lò xo thôi, nên ồn không phải do phuộc đâu.

ukc confirmed
Hạng B2
7/7/21
131
9.741
93
Muốn biết nó tiêu hay không thì phải coi nó có ướt dầu hay không, nếu cây phuộc khô queo mà gara báo hư là nó nói láo. Lúc tháo ra rồi thì lấy tay ấn hết cây phuộc xuống, nó mà trả lại liền thì phuộc còn xài được, nó nằm im hoặc trả lại rất chậm thì phuộc hư rồi

View attachment 2370107

Phuộc chỉ có tác dụng dập tắt nhanh dao động của cái lò xo thôi, nên ồn không phải do phuộc đâu.
Xời, bác nói ngược.
Lấy phuộc mới nhấn thử là biết ngay à.

ukc confirmed
Hạng B2
7/7/21
131
9.741
93
Mình mới mua phuộc mới về thay xong. Có gì mình chưa biết xin chỉ giáo :D
Xe sẽ êm hơn, nhưng sẽ chòng chành hơn. Bác đi đường vắng thắng gấp vài lần cho quen. Nhúng mềm khi thắng gấp nó khác nhúng theo xe (lúc không hư).

Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Xe sẽ êm hơn, nhưng sẽ chòng chành hơn. Bác đi đường vắng thắng gấp vài lần cho quen. Nhúng mềm khi thắng gấp nó khác nhúng theo xe (lúc không hư).
Vớ vẩn
Tưởng anh hay ho thế nào, hoá ra ếch trong giếng.

ukc confirmed
Hạng B2
7/7/21
131
9.741
93
Vớ vẩn
Tưởng anh hay ho thế nào, hoá ra ếch trong giếng.
Quan trọng là tiền Bác thế nào. Vừa êm hơn mà giảm bồng bềnh vẫn được, nhưng độ cái khác.
Mình chỉ mượn bác để người khác xem thôi, cân nhắc khi thay nhún, nhún vừa êm hơn mà hết bồng bềnh, không có đâu.