Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Sau hơn 1 tuần mới có thể ngồi lại, lựa 1 mớ hình rồi nhớ lại chuyến hành trình vừa rồi cùng hội Civic Club SG. Nhiều kỉ niệm đáng nhớ và đầy ý nghĩa muốn chia sẻ cùng tất cả mọi người, cứ mỗi hành trình là 1 câu chuyện, mỗi chuyến đi cùng các hội nhóm là 1 niềm vui và Civic Club SG cũng thế.

Mình đi "tua" Lagi cùng Civic Club SG

HÀNH TRÌNH CHỈ MỚI BẮT ĐẦU

Em may mắn khi có nhiều cơ hội đồng hành cùng các hội nhóm tham gia hoạt động trên diễn đàn otosaigon, trải nghiệm qua nhiều cung đường, qua nhiều chuyến đi offline của các anh em trong hội và lần này là hội Civic Club SG.

Địa điểm hiệu trường (hội trưởng) chọn lần này xa tít tận LAZI (Lagi) và cung đường thì cũng rất là nhẹ nhàng cho show cuối năm thôi, không ghê gớm như các cung đường mình từng đi trước kia. Nói sơ sơ tý cho mọi người dễ hiểu, từ Sài Gòn xuất phát đi Lagi qua cung đường Tóc Tiên là đến.

Lịch trình thì được chế hiệu trưởng lên kế hoạch hết sức chu đáo rồi, lo hết từng cung đường, từng điểm đến, miếng ăn và giấc ngủ nên anh em cứ việc đú theo (bác nào chưa có kinh nghiệm hoặc muốn tổ chức lên kế hoạch nhưng không rõ có thể inbox em hoặc bác hiệu trường sẽ tận tình hướng dẫn nhé). Như thường lệ, địa điểm tập trung quen thuộc của các hội nhóm, khu SALA hiện đại và sầm uất bật nhất Quận 2. Mọi người đến để có thể sắp xe, dán decal, logo nhận diện và cùng nhau thống nhất các vấn đề cần thiết trước khi xuất phát.

Hẹn nhau 6h00 có mặt nhưng hầu như tất cả mọi người đều đến đó từ trước, tinh thần anh em rất vui vẽ và mong chờ những chuyến đi như thế này, chồng vui vợ vui con hạnh phúc đó là câu cửa miệng mỗi khi trường Civic tổ chức những chuyến đi như thế này.

Tất nhiên rồi, hội Civic thì mọi người trong hội đi xe Civic, mới có, cũ có, tất cả các đời nâng cấp từ Gen8, Gen 9, Gen 10 sắp tới chắc sẽ còn nữa... Chưa hết, mọi người còn đi cả Mazda, City, Accord, Bim... Nhưng lại vắng bóng đi xe Vios cũng là 1 điều không hay cho lắm.

Mọi người cùng nhau dán logo, decal và số thứ tự, xe em đi cũng Civic nghen mọi người, xe em đậu cuối đoàn và mang số hiệu 37. Hành trình kỳ này chúng ta có 38 xe tham gia, kể cả những xe hậu cần, báo chí hoặc dẫn đoàn...

Đúng giờ, mọi người bắt đầu xuất phát theo cung đường Mai Chí Thọ để vào cao tốc Long Thành Dầu Giây, mật độ giao thông buổi sáng cũng tương đối, nên mọi người chạy tự do không theo đoàn để có thể đến trạm dừng chân đầu tiên là Cơm Tấm Kiều Giang tại quốc lộ 51

Xe chốt đoàn kỳ này là bán tái Chevrolet Colorado mới sở hữu động cơ 2.5L thế hệ mới và các công nghệ hiện đại, ở thế hệ này Chevrolet có 5 phiên bản tiếp cận đến người dùng... Ủa, tự nhiên quảng cáo vậy, thôi bỏ đi nha. Em ưu ái chụp cho em nó 1 tấm ảnh làm quen nha, xe chốt đoàn lúc nào cũng có mặt tại giữa đoàn và có khi dẫn đầu (đùa thôi...)

Đến địa điểm ăn sáng và cũng là trạm dừng đầu tiên của đoàn, mọi người tự do ăn sáng, muốn ăn gì ăn, thoải mái không gượng ép, chơi vui vẽ thôi, không sao nha. Bộ 3 trong đoàn show đít cùng chụp ảnh với Honda Civic Gen 10, Gen 8 và City...lại thiếu đi người bạn vios của chúng ta.
Honda Civic Gen 10 là thế hệ em thấy nó được thiết kế đột phá nhất từ trước đến nay, trẻ trung, năng động và mang nhiều phong cách thể thao, phải thốt lên là nó quá đẹp về thiết kế theo lối coupe, xe em đi chỉ là 1.8 thôi, không có turbo tăng áp nhưng được trang bị lẫy số trên vô lăng cùng giả lập chế độ lái thể thao nên những lúc cần vượt thì chỉ cần trả số, nhấn ga là em nó lao về trước, em khoe xe em 1 tý trước khi tiếp trục hành trình nha.

Đúng 8h30 tiếng trống trường vang lên báo hiệu toàn thể anh em Civic đã đến giờ xuất phát, mọi người chuẩn bị xếp đoàn theo thứ tự và xuất phát thẳng tiến về Lagi.

Mọi người xếp hàng chờ đèn đỏ để rẻ trái vào đoạn Phú Mỹ - Tóc Tiên. Một số anh em đã quẹo trước đó và dừng bên vệ đường chờ đoàn xếp xe chụp 1 tấm ảnh lưu niệm.

Úi, Civic Type R cũng xuất hiện chung đoàn, nổi bật với logo Honda màu đỏ cùng viền đỏ chạy quanh body kit xe, một chiếc xe hiệu suất cao nhất trong dòng xe Civic, nhưng rất tiếc...

Anh em đến với nhau bằng con người, chủ yếu vui vẽ với nhau là chính và tinh thần ấy được mọi người trong hội nhân lên, chính vì lẽ đó hiệu truởng được mọi người yêu quý và không chỉ riêng Honda Civic mà mọi người ở các dòng xe khác cũng có thể tham gia, đó lá lý do tại sao trong chuyến offline kỉ niệm sinh nhật 4 năm thành lập trường Civic lần này có sự xuất hiện thêm nhiều cái tên ngoài Honda Civic.

Mọi người bắt đầu chuyến hành trình thẳng tiến về Lagi

Chạy được 1 đoạn thì đoàn tiếp tục dừng đề phục vụ cho xe báo chí ghi hình tác nghiệp, nào là quay phim, chụp hình check-in các kiểu.

Tiếp tục xuất phát sau khi khâu "tự sướng" đã hoàn tất

Mình vẫn thích chụp Civic nhìn từ phía sau cùng 1 đoàn dài như thế.

Sau mấy tiếng cũng không nhớ thì cuối cùng Lazi Beach Resort cũng đoán chờ đoàn tụi em. Thời gian sẽ chậm so với dự kiến, đi chung đoàn lúc nào cũng như thế và mất nhiều thời gian vì phải chờ nhau, chạy đúng tốc độ ở các cung đường. Giờ thì ăn trưa, nhận phòng và nghỉ ngơi thôi, chiều 15h30 đón chờ tụi em bằng 1 loạt team building bãi biển rất hấp dẫn và kỳ.

Còn tiếp, mọi người đón đọc trang tiếp theo.....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Sau hơn 1 tuần mới có thể ngồi lại, lựa 1 mớ hình rồi nhớ lại chuyến hành trình vừa rồi cùng hội Civic Club SG.
Em lại tiếp tục đi theo các bài viết mới của bác.

PS, mà chổ in đậm trên, làm em cười té ghế!

Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
TEAM BUILDING LẦY HỘI ĐANG CHỜ HỘI CIVIC CLUB SG

Sau khi nhận phòng và nghỉ ngơi hoành tráng phè phỡn thì cuộc hành xác mới bắt đầu, mọi người cũng nhiệt huyết tham gia đầy đủ các trò chơi trong chương trình team building mà hội trường sắp đặt

Team building chắc mình không nhắc nhiều, đủ các thể loại lầy lội mà Civic Club SG phải trải qua, mời mọi người xem hình thôi, khỏi nói nhiều nhé:

Bé trai cưng nhất trong đoàn (xin phép up hình chỉ thấy lưng, muốn xem hình trai đẹp phải đọc code nhoaaaa)

Bé gái dễ cưng không kém

Sau khi kết thúc team building thì trời cũng chiều, mặt trời bắt đầu xuống biển, tụi em thì tác nghiệp chụp hình không tham gia các thể loại trò chơi hành xác nên vẫn còn sức, bây giờ thì xách con xe mình chạy ra chụp choẹt chơi cho vui, đợi đến tối tham gia chương trình Gala hoành tráng mừng sinh nhật 4 năm thành lập trường Civic Club SG.

Hú hồn, cuối cùng cũng được lên hình rồi nè

Một số hình ảnh khoe xe của em xin được phép bắt đầu

Thôi nha, không khoe nữa nha, mai khoe tiếp chuyện ngày mai nhé, có đoạn em trốn đoàn mò vào rừng cao su chụp vài kiểu ảnh, quay vài đoạn video ngon lành lắm, em show sau nghen.

Đồng hành cùng chuyến đi kỉ niệm 4 năm thành lập hội Civic Club SG kỳ này tất nhiên được bảo trợ thông tin viết bài chém gió trên otosaigon, ngoài ra chúng ta còn có các nhãn hàng quen thuộc như Nano Reiwa, Phi Long Auto, Autobis, Passio Tuning, Tín Mỹ 3M, Vietnam Auto Care đã đồng hành cùng Civic Club SG trong thời gian qua và tất nhiên cùng đồng hành với tất cả các anh em tham gia diễn đàn otosaigon trong tương lai.

Đêm Gala lầy lội quá em cũng quên trời trăng mây nước nên không có chụp hình nhiều, muốn có hình nhiều thì vào hội mà xem tiếp hình hiệu trưởng chuyển giới mém thành công tại Thái nha, còn bác nào muốn có video không che full HD thì inbox em nhé, có nhiều cảnh nóng trên sân khấu lắm nha.

Đêm Gala chưa bao giờ là đủ và chưa bao giờ làm cho nhiều người thất vọng khi những phần quà đấu giá được trao tận tay những thành viên trong hội Civic nhé, cũng đêm Gala đó, Civic Club SG đã huy động được quỹ từ thiện khổng lồ được nhiều anh em trong hội tự nguyện đóng góp, nghe đâu con số lên đến GẦN 50 triệu Việt Nam đồng.

NGÀY ĐỂ TRỞ VỀ VÀ YÊU THƯƠNG

Buổi sáng đoàn Civic Club SG tại Lagi

Góc nhìn thật yên lành

Sau 10h00 đoàn bắt đầu hành trình trở về và điểm dừng chân tiếp theo là suối nước nóng Bình Châu

Nói về hành trình cũng nhiều rồi, giờ em khoe xe em tý nhé mọi người. Xe em mượn Civic 1.8 E không trang bị đèn full LED như phiên bản 1.5L Turbo, Không gian bên trong nhìn tổng thể không thay đổi nhiều, tuy nhiên một số trang bị trên phiên bản này khá ít và nghèo nàn, nhưng với em nó đủ dùng. Số lượng túi khí trên Civic 1.8E cũng ít hơn so với các dòng xe Civic 1.5 Turbo

Có nút đề máy này bấm bấm là thấy hiện đại là khoái hơn xe Vios rồi

Cái này treo chơi chứ hỏng thấy thơm tho gì hết

Vô lăng bọc da nghen, các nút bấm thì cũng không khác nhiều so với phiên bản 1.5 nha, nó còn có lẫy chuyển số sau vô lăng nữa nhé.

Màn hình thì nhỏ xíu cùng với chi chít các nút bấm cơ, có nút thì vẫn thích, nhưng nút nhiều quá thì cũng không hay nha, cũng được trang bị đầy đủ các kết nối như Bluetooth, USB, AUX...

Phiên bản 1.8E cũng được sử dụng hộp số CVT quá trời cấp cùng với tích hợp các tính năng như phanh điện tử, tự động giữ phanh...

Xe em mượn sử dụng động cơ 1.8L i-VTEC, hút khí tự nhiên, công suất nghe đâu 139 mã mà chạy thấy nó bóc bóc ngon ơ à.

Đọc tới đoạn này là em tách đoàn rồi, đến địa điểm cuối cùng hành trình trước, không thèm ngâm chân ngâm mình gì hết nghen.

Các bác đón tiếp phần cuối trong vườn cao su với xe Civic em mượn nhé...

Chỉnh sửa cuối:
Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
GĂP NHAU TẠI MÁI ẤM TÌNH THƯƠNG HỒNG QUANG

Trên đường đến trạm cuối để tặng các phần quà tại mái ấm Hồng Quang tụi em có lén hiệu trưởng ghé vào rừng cao su vắng để xử em Civic 1 mình.

Thế là nhiều kiểu ảnh và nhiều đoạn video được thực hiện tại nới vắng này, cả đoàn mà vào đây thì đẹp lắm. Thôi các bác ngắm nhìn 1 mình em đỡ vậy.

Lại là Civic đây

Vẫn chính là em, 1 lần được toả sáng trong rừng cao su

Lại chính là em bên vệ đường

Giờ thì mình em trong phố

Em đến mái ấm rồi nè, ở đây các sư thầy đang nuôi các trẻ em mồ côi với các độ tuổi khác nhau. Tại đây các em được chăm sóc và nuôi dạy 1 cách tận tình. Cùng với lòng hảo tâm của các anh em hội Civic Club SG, các phần quà được trao tận tay các sư thầy gồm sữa, gạo, bánh cùng với hiện kim là tiền mặt.

Ở đây, những gương mặt khác nhau, những mảnh đời khác nhau nhưng cùng sống chung dưới 1 mái ấm, được sự yêu thương và nuôi dưỡng của các thầy.

Sự yêu thương của hiệu trưởng với các bé được thể hiện rõ trên gương mặt và nụ cười

Cơ sở vật chất còn được quan tâm và phát triển để tạo môi trường sống tốt nhất cho các em

Một góc buồn tại mái âm Hồng Quang

Những phần quà bánh được trao tại chỗ cho các em

Mỗi 1 nụ cười là 1 niềm vui cho tất cả các anh em hội Civic Club SG

Tạm biệt đoàn, tạm biệt mái ấm Hồng Quang, tạm biệt các anh em hội Civic Club SG, hẹn tour hè sắp tới chúng ta sẽ có những điểm đến mới cùng với các hoạt động ý nghĩa mà hội mang lại cho các thành viên và cộng đồng.

Hẹn các bác tour hè với hội Civic, hẹn các bạn những chuyến đi sắp tới cùng mình, những hành trình đây yêu thương và ý nghĩa.

Bài: Lê Hoàng Thiện
Hình: Lê Hải & Hoàng Thiện
Retouch: Hoàng Thiện