Hạng D
3/5/17
1.050
93.570
113
Hạng B2
7/1/12
439
7.842
93
Sao nhái bây giờ có vẻ bị lai, sao nhái ngày xưa mọc dại ơr ven đường miền Tây em thấy đẹp hơn, cánh mỏng hơn. Sao nhái là loại hoa nhiều kỷ niệm đối với em.

Hạng D
3/5/17
1.050
93.570
113
Sao nhái bây giờ có vẻ bị lai, sao nhái ngày xưa mọc dại ơr ven đường miền Tây em thấy đẹp hơn, cánh mỏng hơn. Sao nhái là loại hoa nhiều kỷ niệm đối với em.
Sao nhaíh hồi xưa còn làm rau sống được
Jeans thường bị loài hoa này hút hồn mỗi khi bất chợt gặp ở đâu đó. Hoa sao nhái đối với Jeans là cả một trời ký ức đầy thương nhớ. Nhớ những sáng lạnh cóng tay, ta lang thang trên những nẻo đường Đà Lạt, cà phê tùng toa ôm lòng tay vào ly cà phê đen nóng hổi. Em hỏi hoa đó tên gì, anh nói “hoa sao nhái” tên gì mà như con nhái xấu vậy, anh cười tình tứ nói, “ hoa sao nhái, anh nghĩ là nhái vẽ đẹp của các vì sao, dịu dàng đơn giản, tinh khiết”. Và từ đó trong em và trong tôi, loài hoa này đã trở thành một kỹ niệm đẹp.

Hạng D
14/8/11
4.162
87.646
113
Mình cũng rất thích hoa này !!
Ngắm từng bông nó đẹp rất mộc mạc giản dị đồng nội !! Nhìn cả luống nó xôn xao hội hè... rất thư giãn !!
Ở Hà Nội nó còn có tên khác đó là HOA BƯỚM. Tết HN xưa mỗi nhà ko thể thiếu một bình hoa cắm chung hoa bướm và violet.
Mình mê nét đẹp của " Hoa sao nhái"

Mình mê nét đẹp của " Hoa sao nhái"

Attachments