Hạng C
Theo dõi mấy năm nay ở khu vực trải dài từ Rạch Gía đến Hà Tiên có nhiều người đầu tư vào lĩnh vực này và có thu được một số kết quả. Nhà mình hiện có 5 địa điểm có thể xây dựng nhà nuôi yến lấy tổ và lúc khó khăn này cũng nên tận dụng mọi khả năng kiếm tiền. Muốn tìm mô hình tiên tiến và hiệu quả nhất, rất mong được các bác đã có kinh nghiệm hoặc đang hoạt động chia sẻ kinh nghiệm, giới thiệu hoặc cùng hợp tác.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Trên này có mà cả đống

Thanh chim
Nắng chim
Đức chim
Rồng chim
....
và en nờ chim

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng C
Trên này có mà cả đống

Thanh chim
Nắng chim
Đức chim
Rồng chim
....
và en nờ chim
Có cả Quay chim không bác .Hihi đùa tý cho bót căng.
Bác nào có biết về kỹ thuật kết hợp siêu âm nhằm giảm tần suất phát âm thanh trong nuôi chim yến chưa ạ. Mình mới nghe nói nhưng chưa phổ biến vì nhiều lý do. Vệ sinh và dịch bệnh hiện nay cũng là một vấn đề phải tính khi nuôi yến ở gần khu vực dân cư.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
9/9/12
312
38
28
Đầu tư nhiều mà em yến không vô là toi bác ơi,với lại đầu ra giờ cũng khó khăn không như bác nghĩ đâu.:)

Hạng C
Thông thường chi phí đầu tư là bao nhiêu nhỉ?
Trước khi trả lời bác mình lại muốn hỏi bác đầu tư bao nhiêu và mong muốn thu lợi nhuận bao nhiêu sau một chu kỳ (ví dụ năm).
Kinh doanh là một điều chẳng dễ dàng nhưng không phải là không thể, khi chọn một lĩnh vực nào đó nhà kinh doanh không tính kết quả thuần túy lợi nhuận mà bao gồm nhiều yếu tố khác . . . những điều đó không thể và không tiện trình bày hết ở đây.
Nếu chỉ thuần túy lợi nhuận biểu hiện bằng tiền người ta thường nghĩ đến chứng khoán. Còn đầu tư vào ngành nghề cần phải sự đam mê nữa bác ạ. Bao nhiêu cũng không đủ và bao nhiêu cũng được. Cám ơn bác đã quan tâm.

• Like