Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
MINI John Cooper Works đã về Việt Nam; sắp sửa ra mắt trong tháng 04/2019
MINI Việt Nam cho biết MINI John Cooper Works đã được đưa về Việt Nam, dự kiến xe sẽ ra mắt công chúng và được bàn giao cho khách hàng Việt Nam ngay trong tháng 04/2019 sắp tới.[pagebreak][/pagebreak]
MINI John Cooper Works là dòng xe hiệu suất cao trong gia đình MINI, không những sở hữu các phẩm chất ưu tú của mẫu MINI tiêu chuẩn mà còn mang trong mình nhịp đập của một chiếc xe đua. Được ra đời vào năm 2000 bởi Michael Cooper, con trai John Cooper, John Cooper Works là dòng xe hiệu suất của hãng xe Anh với sứ mệnh mang tinh thần của MINI kết hợp với linh hồn của những mẫu xe đua dưới thương hiệu John Cooper nhiều thập kỷ trước.
So với các phiên bản MINI tiêu chuẩn, John Cooper Works có khá nhiều thay đổi về thiết kế ngoại thất cũng như trang bị. Ngoại thất MINI John Cooper Works được trang bị bộ bodykit thể thao với thiết kế bộ cản trước mới, lưới tản nhiệt và hốc hút gió lớn. Đường viền chi tiết màu đỏ ở dưới lưới tản nhiệt, phía bên sườn và bộ kẹp phanh đã tạo nên điểm nhấn khác biệt cho xe.​
Cánh lướt gió đua xe​
Mâm xe có thiết kế Course Spoke 2 tông màu 19-inch, đi kèm là hệ thống phanh Brembo thể thao với 4 piston. Phiên bản John Cooper Works được trang bị động cơ 2.0L, 4 xi-lanh, sử dụng công nghệ TwinPower mang lại công suất tối đa 231 mã lực và mô-men xoắn cực đại 320 Nm. MINI John Cooper Works còn được cung cấp các tùy chọn như bộ bodykit tăng tính khí động học, thân xe phối hai tông màu độc quyền và bọc da Dinamica.​
Bệ cửa trên John Cooper Works
Mỗi dòng MINI John Cooper Works đều mang đặc tính riêng nhưng tất cả đều có chung một lịch sử đầy tự hào. Xe đã cập cảng Việt Nam dự kiến ra mắt công chúng và bàn giao cho khách hàng vào cuối tháng​

Attachments

Hạng D
26/3/17
2.539
4.548
113
Chắc do em nghèo nên không cảm được vẻ đẹp của Mini Cooper :))).
Ảnh chụp nhìn con xe cứ như bị ai tạt nước sơn lên nên bác k cảm dc là phải. Nhìn ảnh thấy nhức con mắt

Hạng B2
10/2/18
445
184
63
41
Tên xe thôi đã thấy dễ thương và khác biệt hơn rồi :)

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Con xe này để đua đc đấy ạ. Trc em có nc 1 bác nhà có cả Mẹc C, mini countryman loại 5 cửa gần 200 mã thì phải và cả mẹc S. Hôm gặp bác đưa con mini đỏ đi dưa có nc thì bảo mini nó chạy bốc lắm hơn cả 2 con mẹc nhà bác khi đi đg trường và cũng cho cảm giác an toàn mỗi cái nó nhỏ quá nên ít đi xa mà đi phố, cnf Mec C thì bác kể có lần đi cao tốc bị nổ lốp nó kêu pẹt cái và ko mất lái.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Con xe này để đua đc đấy ạ. Trc em có nc 1 bác nhà có cả Mẹc C, mini countryman loại 5 cửa gần 200 mã thì phải và cả mẹc S. Hôm gặp bác đưa con mini đỏ đi dưa có nc thì bảo mini nó chạy bốc lắm hơn cả 2 con mẹc nhà bác khi đi đg trường và cũng cho cảm giác an toàn mỗi cái nó nhỏ quá nên ít đi xa mà đi phố, cnf Mec C thì bác kể có lần đi cao tốc bị nổ lốp nó kêu pẹt cái và ko mất lái.
Bởi dùng lốp runflat nên mới dc thế chứ lốp thường mà lên cao tốc nổ ở tốc độ hơn 100 km/h là có chuyện.
Mình cũng quen 1 anh trẻ tuổi chạy bản Cooper S bayswater đổi từ 320i qua cũng bị nổ lốp ở cao tốc liên khương 1 lần mà hên k bị gì (gần 130 km/), nói bữa mà đi con Fortuner là thấy mợ rồi. Điều kiện hạ tầng ở Vn đi phố mấy con nhỏ nhỏ này tiện lợi vô cùng.