Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10
Ngày bé tý tẹo nhà còn ở tỉnh Sơn La em đã quá quen thuộc với hình ảnh những chiếc xe này, chỉ biết là nó rất khỏe và rất nhiều khói. Vào CT rồi không còn thấy hình ảnh những chiếc xe ấy nữa. Tự nhiên thời gian gần đây em lại muốn rước thêm nàng kiều bê la rút này về để cuối tuần đi loanh quanh, không dám đi xa và nghe nói nó nhiều bệnh lắm, hay nằm vạ nưã . Vậy bác nào có thông tin về minsk thì có thể chia sẻ không ạ ? đọc các diễn đàn khác thì toàn tầng thứ mấy rồi, tìm thông tin khó quá. Ví dụ như: em nó chạy xăng + nhớt( thì đổ loại nhớt gì, tỷ lệ bao nhiêu) hay hỏng những gì ?, đồ thay thế mua ở đâu ? cấu tạo máy, côn số dư lào ?
Mời các bác ạ .

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
Re:Muốn biết về xe MINSK

ông bạn ơi, ông là tính '' lẳng lơ" lắm đấy nhé! có vợ hai giờ lại định tòm tem với " chân dài bê la rút" nữa?!?
MInk thì tương đối dễ sửa nhưng ngại mỗi phụ tùng khó kiếm.Cưới 1 em về phá cũng hay hay ấy nhỉ. ông bạn có biết nó rổ giá thế nào không? Nghe nói vùng Bình THuận Mink nhiều lắm!

Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10

xecatang nói:
ông bạn ơi, ông là tính '' lẳng lơ" lắm đấy nhé! có vợ hai giờ lại định tòm tem với " chân dài bê la rút" nữa?!?
MInk thì tương đối dễ sửa nhưng ngại mỗi phụ tùng khó kiếm.Cưới 1 em về phá cũng hay hay ấy nhỉ. ông bạn có biết nó rổ giá thế nào không? Nghe nói vùng Bình THuận Mink nhiều lắm!

Tại thích nhiều xe bạn ạ, thấy mấy bố rao bên muare có 4tr, thậm chí 2,7t, tính tết này ra bắc mua một chiếc chở vợ con đi tết, xong rồi gửi xe tải vào trong này thi thoảng chọc phá cho vui, win lành quá, chưa nằm đâu bao giờ.

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào

mink mình cũng thích lâu rồi bác ợ, chuyên viên phá xe nên...phá mink cũng đỡ tiếc!hic, độ thành "cào cào" thì hehe thì tuyệt đỉnh công phu. Tui đang định hỏi xem chỗ có mink cho mấy ông tây thuê có bán không, khi nào có tiền mua để quấn xích offroad và bay ( tới đâu thì tới). chỉ có mấy chỗ đó mới còn mink ngon thôi! Mà ông bạn cũng ngược đời...giống tui! @, SH, 4B thì không mê mà đi mê mấy cái xe không giống ai. Có mink đi bar, khà...khà...hay đấy!
==========>

Hạng B2
2/7/09
111
0
16

Ở Đà Lạt mà đi thì hay phết, em này chơi rất lành, ngặt nỗi đường Sì Gòn kẹt xe dữ quá, ra đường khói bay mù mịt bị bà con chửi dữ lắm. chỉ có 3triệu thui là các Bác có 1 con xe ngon.Bác nào mún mua Mínk thì Bà Rịa còn đấy, thích thì tui chỉ cho !

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào

MEXERE nói:
Ở Đà Lạt mà đi thì hay phết, em này chơi rất lành, ngặt nỗi đường Sì Gòn kẹt xe dữ quá, ra đường khói bay mù mịt bị bà con chửi dữ lắm. chỉ có 3triệu thui là các Bác có 1 con xe ngon.Bác nào mún mua Mínk thì Bà Rịa còn đấy, thích thì tui chỉ cho !

Thank bác! nếu kinh tế sắp tới thu xếp được em cũng quật 1 con. Và có gì nếu ấy thì em liên lạc với bác! Khói thì thằng sì po nó còn khói ác, chạy mink dùng nhớt thơm như sì po được không nhỉ?

Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết

xecatang nói:
MInk thì tương đối dễ sửa nhưng ngại mỗi phụ tùng khó kiếm.Cưới 1 em về phá cũng hay hay ấy nhỉ. ông bạn  có biết nó rổ giá thế nào không? Nghe nói vùng Bình THuận Mink nhiều lắm!

ngày xưa lúc rừng bình thuận nói chung còn nhiều thì Minsk là phương tiện chủ yếu để dân buôn gỗ ra vào rừng chuyển lương thực và gỗ.  bây giờ Minsk ở Bình Thuận không còn nữa, có chăng là ở mấy cái resort còn vài chiếc cho Tây thuê. cách đây khoảng 3-4 năm thì Minsk ở Bình Thuận bán theo kiểu...cân kí lô (khoảng 300k/chiếc) cho mấy tay buôn ve chai
, đa số là xe đã mục nát do nằm trong trại kiểm lâm quá lâu. cảm thấy tiếc cho 1 thế hệ xe XHCN

Năm ngoái lúc đi sữa con Win có ngồi nói chuyện với 1 tay chuyên cung cấp phụ tùng xe máy (phụ tùng toàn chữ Nga, cty ở Bình Dương) hắn có nói Cty hắn còn tồn kho khoảng vài trăm chiếc MINSK còn nguyên kiện, mới 100% nhưng không bít vì lí do sao đó mà không thể bán ra thị trường được. Hắn còn nói phụ tùng Minsk trong kho cty nhìu lắm, và có nhắc tới mấy cái bơm đạp chân em nghe mà thèm nhỏ dãi

Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10

MEXERE nói:

Vâng, cảm ơn bác đã cho thông tin, bác chỉ chi tiết chỗ bán giúp em nhé.

Phúc: BT có kho phụ tùng à, thử moi xem được ít nào không? hàng hiếm đấy bạn ạ.

Hạng C
31/8/09
862
0
16
43
vn.myblog.yahoo.com

Úi giời bác sơn này nhé, em thấy bác là hơi bị đam mê xe cổ nhỉ, em thì em chịu, kinh tế không cho phép em đèo bồng :(

Hạng C
25/6/09
919
7
18
37
Thủ Đức

hắc hắc kiểu này thì tết về em phải ẵm một con mink xanh đen và một con simson s51 đỏ xuống SG thôi, nhà em còn con simson đỏ để không đi. Hôm nọ thấy ở Trần Não Q2 có bác chạy em simson đỏ pô kêu hệt xì po, khói lung linh mờ ảo há há, hay vãi. Trước trên em nhiều mink lắm, giò bán đồng nát hết rồi, có thì chỉ còn 1 vài con họ để giữ làm kỉ niệm thôi. Cố gạ chắc cũng bán.