Hạng C
26/3/13
646
593
93
Tiện cho em hỏi ké là lọc xăng nằm chỗ nào mà em tìm hoài chưa nhân biết được các cụ nhỉ .
Nằm trong bình xăng. Bác giật phần nệm ngồi của ghế thứ 2 lên. Mở nắp màu đen ra. Mở thêm 5 con ốc 5ly ra. Thay cái lọc màu vàng trong đó. (Mới thì trắng. Già rồi nên nó vàng.) ra A Bá có hơn 200k. Xài 20.000km ok.
vụ giật giật bác vệ sinh họng ga đi. Nếu lười thì bác vào hãng mua chai vệ sinh hệ thống nhiên liệu khoản 220k. ( vì đang có giảm giá. Ra A Bá mua lọc xăng về thay vào. Thay lọc gió). Đổ chai súc béc vào bình xăng. Bơm đầy bình. Làm chuyến xa hết bình xăng thấy xe khác liền. Nếu chưa hết thì vệ sinh họng ga.
Bao ngon bác luôn. Hết rồi thì lên Củ Chi mời e cafe nha. Chưa hết thì lên CC e vs họng ga cho miễn phí

Tập Lái
13/11/16
41
5
8
45
Nằm trong bình xăng. Bác giật phần nệm ngồi của ghế thứ 2 lên. Mở nắp màu đen ra. Mở thêm 5 con ốc 5ly ra. Thay cái lọc màu vàng trong đó. (Mới thì trắng. Già rồi nên nó vàng.) ra A Bá có hơn 200k. Xài 20.000km ok.
vụ giật giật bác vệ sinh họng ga đi. Nếu lười thì bác vào hãng mua chai vệ sinh hệ thống nhiên liệu khoản 220k. ( vì đang có giảm giá. Ra A Bá mua lọc xăng về thay vào. Thay lọc gió). Đổ chai súc béc vào bình xăng. Bơm đầy bình. Làm chuyến xa hết bình xăng thấy xe khác liền. Nếu chưa hết thì vệ sinh họng ga.
Bao ngon bác luôn. Hết rồi thì lên Củ Chi mời e cafe nha. Chưa hết thì lên CC e vs họng ga cho miễn phí
Sáng nay đang đem xe đi làm theo hướng dẫn của bác. Kết quả sẽ thông báo sau ke ke ..! Cảm ơn bác tư vấn rất nhiệt tình.

Hạng D
4/5/07
1.005
107
63
HoChiMinh city
địa chỉ của A Bá ở đâu vậy bác. cám ơn.

Hạng B2
6/11/12
416
145
43
49

Anh Bá ở đâu bác :)

Hạng B2
9/7/12
198
202
43
Trong bình xăng, dưới hàng ghế sau đó cụ Thuỷ.
Biến đâu nất tiu hổm rài không cafe gì hết vậy cụ

Mỗi cái bé xíu lắp vào mô tơ bơm xăng thì em biết rồi nhưng em tưởng nó chỉ là cái lọc thô thôi , cái lọc tinh em tưởng nó to bằng cái lọc nhớt chứ . Em mua cả bộ mô tơ bơm xăng ở A Bá có 800k để sơ cua từ năm ngoái rồi .
Dạo này em bận lắm bác ạ .

• Like
Reactions: truong195
Tập Lái
13/11/16
41
5
8
45
Có phải cái miếng lọc nhỏ nằm bên trong không, lúc chiều mình đi thay lọc xăng, gara tháo ra mình thấy có 1 miếng lọc nhỏ(tựa như túi trà Lipton) nó chuyển sang màu vàng, nhưng gara k thay miếng đó mà thay mới cái bơm, có gỡ vài thứ trong đó ra gắn vào lại. Tình trạng thay xong cũng k cải thiện được mấy, mình đi ga glanty mở máy lạnh, khi máy lạnh ngắt có hiện tiện xe bị giật do ngắt máy lạnh vòng tua ga tăng lên nên có hiện tiện xe bị giật, không biết hiện tượng trên có bị gì không, rất mong nhận được chia sẻ của cả nhà ạ. Giá cái lọc xăng gara tính 1.250k, lọc gió 850k, bạt đạn bánh trước 590k, công cán và các thứ linh tinh khác tổng thiệt hại 3.320k. Thật là đau lòng quá đi ..!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: truong195
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Có phải cái miếng lọc nhỏ nằm bên trong không, lúc chiều mình đi thay lọc xăng, gara tháo ra mình thấy có 1 miếng lọc nhỏ(tựa như túi trà Lipton) nó chuyển sang màu vàng, nhưng gara k thay miếng đó mà thay mới cái bơm, có gỡ vài thứ trong đó ra gắn vào lại. Tình trạng thay xong cũng k cải thiện được mấy, mình đi ga glanty mở máy lạnh, khi máy lạnh ngắt có hiện tiện xe bị giật do ngắt máy lạnh vòng tua ga tăng lên nên có hiện tiện xe bị giật, không biết hiện tượng trên có bị gì không, rất mong nhận được chia sẻ của cả nhà ạ. Giá cái lọc xăng gara tính 1.250k, lọc gió 850k, bạt đạn bánh trước 590k, công cán và các thứ linh tinh khác tổng thiệt hại 3.320k. Thật là đau lòng quá đi ..!
Bác nên vệ sinh họng ga trước, giờ vòng trở lại đại lý xúc họng ga sớm.
Bác ở quận mấy?

Tập Lái
13/11/16
41
5
8
45
Bác nên vệ sinh họng ga trước, giờ vòng trở lại đại lý xúc họng ga sớm.
Bác ở quận mấy?
Tình là do dây phin bạn à. Hôm nay đem gara thay dây phin em nó ngon lành luôn. Cảm ơn bạn đã quan tâm. Mình ở Phan Thiết.

Hạng B2
9/7/12
198
202
43
xe em tự nhiên hôm nay đi khoảng 30km/h đạp ga lên nghe tiềng phè phè như lủng pô , đứng lại đạp ga thì không thấy , không biết kêu gì nữa . Em đã kiểm tra pô rồi không thủng . Có bác nào bị giống em chưa ?