Hạng B2
3/11/10
311
230
43
Chào các bác,
Số là em mới cưới e Mit Mirage dc 1 tháng nay, mà ra đường 2 lần bị XXX quắc vào vì ko mở đủ 4 đèn trên xe khi đi đêm và qua hầm Thủ Thiêm. Vấn đề là theo HDSD theo xe, e chỉ cần vặn công tắc đèn bên trái volang lên 1 nấc + xoay vòng kế bên trong lên 1 nấc là ok. Đèn pha gần trên đồng hồ sáng. E nghi nhu vay la ok. Nếu lên công tắc nấc trên cùng thì là đèn pha, các bác có kn tư vấn giúp e vấn đề này với. Xe e bản AT, ko độ gì thêm khi lấy về. Không lẻ đèn đi theo xe ko đủ sáng hả các bác?!? Bác nào đang đi Mirage có cao kiến gì xin chia sẽ với...thanks các bác!

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Sao lạ vậy bác. Xe mới mà bác. 04 đèn (02 cos + 2 sương mù). Em nghĩ bác bật chưa đủ thôi chứ làm sao mà đèn yếu được.
Bác bật rồi ra ngoài xe kiểm tra thử, sáng đủ ko? Còn cường độ sáng thì chạy biết ngay mà.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Cái cần bên trái, xoay 1 nấc thì mới bật đèn demi thôi. Đi hầm bác phải bật đèn chiếu gần (cos), chứ ko chỉ mỗi demi.

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
e kiểm tra nhiều lần thấy là 2 sương mù ở dưới sáng tốt...có 2 cái cos nhỏ ở trên bóng đèn có chút xíu ah...ko biết do bóng nhỏ mà ko đủ sáng ko nữa...tạm thời e mở đèn pha chạy ban đêm luôn..đợi cuối tuần đem xe ra bảo dưỡng check lại coi sao.
Có bác nào đang đi Mirage cho em thêm chút ý kiến với.

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
e kiểm tra nhiều lần thấy là 2 sương mù ở dưới sáng tốt...có 2 cái cos nhỏ ở trên bóng đèn có chút xíu ah...ko biết do bóng nhỏ mà ko đủ sáng ko nữa...tạm thời e mở đèn pha chạy ban đêm luôn..đợi cuối tuần đem xe ra bảo dưỡng check lại coi sao.
Có bác nào đang đi Mirage cho em thêm chút ý kiến với.
Híc, mở pha mà vô hầm thì toi thằng ngược chiều sao bác. XXX nó quắt lại đúng rồi. Bác xem đèn cos lại đi. Xe em gần 20 năm rồi mà cos sáng trưng.

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
Cái cần bên trái, xoay 1 nấc thì mới bật đèn demi thôi. Đi hầm bác phải bật đèn chiếu gần (cos), chứ ko chỉ mỗi demi.

bật đèn cos thì xoay lên nấc trên cùng luôn hả bác? or là xoay cái vòng kế tiếp vậy bác? theo sách HDSD đi theo xe thì xoay núm ngoài cùng lên nấc thứ 2 (cuối cùng) là đèn pha, xoay 1 nấc + xoay núm kế tiếp lên trên là cos. Em chờ bác nào đang đi Mirage vào chia sẽ kn với.

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
Híc, mở pha mà vô hầm thì toi thằng ngược chiều sao bác. XXX nó quắt lại đúng rồi. Bác xem đèn cos lại đi. Xe em gần 20 năm rồi mà cos sáng trưng.

dạ giải pháp tạm thời thui bác...chắc đem xe vô bảo dưỡng check lại cho yên tâm.

Chào các bác,
Số là em mới cưới e Mit Mirage dc 1 tháng nay, mà ra đường 2 lần bị XXX quắc vào vì ko mở đủ 4 đèn trên xe khi đi đêm và qua hầm Thủ Thiêm. Vấn đề là theo HDSD theo xe, e chỉ cần vặn công tắc đèn bên trái volang lên 1 nấc + xoay vòng kế bên trong lên 1 nấc là ok. Đèn pha gần trên đồng hồ sáng. E nghi nhu vay la ok. Nếu lên công tắc nấc trên cùng thì là đèn pha, các bác có kn tư vấn giúp e vấn đề này với. Xe e bản AT, ko độ gì thêm khi lấy về. Không lẻ đèn đi theo xe ko đủ sáng hả các bác?!? Bác nào đang đi Mirage có cao kiến gì xin chia sẽ với...thanks các bác!
Theo như bác nói thao tác mở đèn cos và đèn sương mù thì đúng rồi sao xxx thổi nhỉ.Có điều là đèn Cos em Mirage theo phản ánh của khách hàng e thì hơi mờ nếu đi vào đoạn đường tối.

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
Theo như bác nói thao tác mở đèn cos và đèn sương mù thì đúng rồi sao xxx thổi nhỉ.Có điều là đèn Cos em Mirage theo phản ánh của khách hàng e thì hơi mờ nếu đi vào đoạn đường tối.

ai dà...vậy có cách nào khắc phục ko bác Bình? thay đèn khác có cường độ sáng lớn hơn hay sao bác? cái này vô hãng thay free ko bác? vì xe e còn BH.

• Like
Reactions: Enjoylife
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Mở sách hướng dẫn ra đọc đi Bác, nhớ đọc kỹ trước khi dùng!!!!!!!!!!!