Hạng B2
22/10/13
174
161
43
Vũng Tàu
Xin chào các bác,
Em sắp cưới vợ bé Mitsu Mirage 1.2 MT, có 1 số câu hỏi liên quan đến việc trang bị, độ chế, mong được các bác tư vấn giúp đỡ:
1. Đèn sương mù: vì bản MT không có đèn sương mù, liệu có thể gắn thêm không, nơi bán, giá tham khảo?
2. Chống ồn: có nên sơn gầm và xịt bitum chống ồn không? bên thanhbinhauto có làm, mà không biết chất lương có tốt không? có bác nào làm bên này chưa?
3. Rodai: trong phạm vi bao nhiêu km? Cách chạy rodai phù hợp? có giống cách rodai xe máy không?
4. Dầu nhớt: loại phù hợp trong khi rodai? sau khi hết rodai?
5. Xăng: A 92 hay A 95 là phù hợp cho Mirage?
6. Lốp xe: loại nào đi êm, ít ồn, bám đường, nơi bán? giá tk 1 vài loại?
7. Bugi: loại nào tốt, phù hợp với Mirage?
8. Pô xe: có thể độ pô cho tiếng kêu hay hay như sport không? nơi làm, giá tham khảo?
9. Tem: nơi dán tem hông xe cho ra dáng sport?
10. Camera hành trình: có nên gắn?
11. DVD: bản MT chỉ có Mp3, không có màn hình DVD, vậy có thể gắn DVD loại nào, ở đâu, giá tk?
12. Hội Mirage SG để giao lưu? contact?
(to be continued... :p)
Xin cảm ơn các bác chỉ giáo...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/10/13
174
161
43
Vũng Tàu
Re: Sắp mua Mit Mirage, cần được tư vấn

cảm ơn bác, iem thích cảm giác lái và làm chủ chiếc xe nên có lẽ MT hợp hơn :)

• Like
Reactions: BugattiVeyron
Tập Lái
25/6/08
9
2
8

Chiếc này mới quá, chưa có nhiều người dùng, mình cũng thích chiếc này, bác thấy gì chưa hài lòng thì làm thêm thôi, các bác đã dùng M. Mirage chia sẽ nhe. Hóng

Hạng D
17/3/05
1.760
7.986
113
51
MFC

Mua về chạy từ từ cảm nhận ròi tính ạ !
Chưa mua mà bác đòi xử tùm lum

• Like
Reactions: baicon
Hạng B2
22/10/13
174
161
43
Vũng Tàu

hehe, thực ra thắc mắc của em chia ra 2 loại: 1 là liên quan đến bảo dưỡng & sử dụng; 2 là liên quan đến độ, chế, khắc phục nhược điểm ạ. Bác xem có giúp được mục nào thì đả thông huyệt đạo giúp em ạ.
Dành dụm chục năm mới dám cưới vợ lần đầu, phải tìm tòi trước không thì đêm động phòng lại bẽ bàng @@

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

jameslevietnam nói:
Xin chào các bác,
Em sắp cưới vợ bé Mitsu Mirage 1.2 MT, có 1 số câu hỏi liên quan đến việc trang bị, độ chế, mong được các bác tư vấn giúp đỡ:
1. Đèn sương mù: vì bản MT không có đèn sương mù, liệu có thể gắn thêm không, nơi bán, giá tham khảo?
BÁC NÊN GẮN ĐÈN SƯƠNG MÙ KIỂU NÀY CỰC RẺ VÀ NÊN CÂU DÂY ĐI RIÊNG, DỪNG NỐI VÀO HỆ THỐNG, CHỔ GẮN ĐỀN SƯƠNG MÙ CHỪA LẮP XENON SAU NÀY

2. Chống ồn: có nên sơn gầm và xịt bitum chống ồn không? bên thanhbinhauto có làm, mà không biết chất lương có tốt không? có bác nào làm bên này chưa?
NÊN DÁN SÀN CÁCH ÂM, BÁC CÓ THỂ YÊU CẦU NGAY ĐẠI LÝ LÀM, DÁN LOẠI THƯỜNG THÔI

3. Rodai: trong phạm vi bao nhiêu km? Cách chạy rodai phù hợp? có giống cách rodai xe máy không?
RODAI TRONG 5000 KM NHƯ SỔ TAY HƯỚNG DẪN, CHẠY NHẸ NHÀNG HƠN, KHÔNG THAY NHỚT SỚM (NHỚT NÀY LÀ LAOIJ TỐT).

dẦU NHỚT LÀ LOẠI THEO XE, SAU KHI HẾT RODA THÌ DÙNG NHỚT MITSUBISHI 5W40 CỦA NHÀ MÁY
A95
NEN THAY LOẠI LƠN HƠN, CÙNG LOẠI VỚI YARIS, BÁC ĐỔI SỚM THÌ CHI PHÍ THẤP

BUGI THEO XE ĐÃ LÀ LOẠI RẤT TỐT, KHÔNG CÀN THAY
8. Pô xe: có thể độ pô cho tiếng kêu hay hay như sport không? nơi làm, giá tham khảo?
CẨN THẬN, CÓ THỂ BỊ BÁO LỔI ENGINE, ĐÊ CHẠY MỘT THỜI GIAN ĐI BÁC.
BÁC VÀO GOOGLE THAM KHẢO, ĐÃ CÓ NHIỀU KIỂU RỒI.
NÊN
11. DVD: bản MT chỉ có Mp3, không có màn hình DVD, vậy có thể gắn DVD loại nào, ở đâu, giá tk?BN
Ở SÀI GÒN MIT SINH HOẠT CHUNG, KHÔNG PHÂN BIỆT LOẠI XE VÀ CÓ MÔT SỐ HỔ TRỢ TƯ VẤN TỪ NHÀ MÁY, KHOẢNG 15 THÁNG NÀY, CÓ CAFE TẠI ROSE- KỲ HÒA QUẬN 10

jameslevietnam nói:
Xin chào các bác,
11. DVD: bản MT chỉ có Mp3, không có màn hình DVD, vậy có thể gắn DVD loại nào, ở đâu, giá tk?

Hạng B2
22/10/13
174
161
43
Vũng Tàu

:) quý hoá quá, cảm ơn bác truong195 nhiều lắm lắm.
Em vẫn còn thắc mắc 1 tí:
- 1. Đèn sương mù:
BÁC NÊN GẮN ĐÈN SƯƠNG MÙ KIỂU NÀY CỰC RẺ VÀ NÊN CÂU DÂY ĐI RIÊNG, DỪNG NỐI VÀO HỆ THỐNG, CHỔ GẮN ĐỀN SƯƠNG MÙ CHỪA LẮP XENON SAU NÀY => bác giới thiệu giúp em luôn chỗ nào (có số dtdd càng tốt) làm cái này? cái gì chứ dính đến điệm đóm là em ớn lắm.... nên cần chỗ làm có tay nghề cao.
2. Chống ồn:
NÊN DÁN SÀN CÁCH ÂM, BÁC CÓ THỂ YÊU CẦU NGAY ĐẠI LÝ LÀM, DÁN LOẠI THƯỜNG THÔI
=> có phải dán sàn cách âm là dán bitum không bác? e thấy thanhbinhauto có 3, 4 kiểu cách âm , không biết có giống đại lý làm không?

6. Lốp xe:
NEN THAY LOẠI LƠN HƠN, CÙNG LOẠI VỚI YARIS, BÁC ĐỔI SỚM THÌ CHI PHÍ THẤP
=> bác cho em xin thông số lốp luôn cho nhanh, và xài lốp hãng nào tốt ạ? Dunlop, Michellin? Em không hiểu câu nói của bác " BÁC ĐỔI SỚM THÌ CHI PHÍ THẤP" nghĩa là gì ạ? :cool:
11. DVD: BN là gì ạ? :cool:
Thanks so much.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Thanh Bình Auto không chuyên Mit, khi tháo ráp sẽ rất khó khăn và có thể làm hư nhiều móc nhựa, đại kỵ trong việc độ xe.
Theo mình biết, các đại lý kỳ nầy đều có nghiên cứu cách âm, nên làm chổ họ hay chổ họ giới thiệu là tốt nhất.
Còn Âm Thanh thì bác nên làm ở Phúc Giang Trần Bình Trọng- là đơn vị cung cấp và bảo hành chính thức thiết bị âm thanh của Mirage, còn làm thế nào thì tùy bác tính làm nhiều hay ít.
Về vỏ xe, nếu bác thay võ to hơn, cùng loại với Yaris thì sẽ êm hơn, nếu bác dổi vỏ sớm thì do còn mới- sẽ bù tiền ít.
Bác có thể đên Hông Cường Lý Thái Tổ tư vấn. Một bác mới khác là Bossini trong box Mit.
Theo mình nên thay vỏ to hơn, lý thuyết thì sẽ khó khăn với CA, nhưng thực tế không sao đâu.
Đèn sương mù, không khó và không mắc đâu; bá mua xe về rồi tính, nhiều chổ làm được.
BN lỗi chính tả :)
Bác nên nghiên cứu vụ đổi vỏ trước; những thứ kia từ từ cùng được.

Mitsubishi Mirage 1.2 MT: cần được tư vấn độ, chế...

Mitsubishi Mirage 1.2 MT: cần được tư vấn độ, chế...

Decal như thế này được không bác?

• Like
Reactions: baicon
Hạng B2
22/10/13
174
161
43
Vũng Tàu

Cảm ơn bác truong 195 tư vấn giúp.
Các vấn đề như cách âm, âm thanh, decel đều ok hết rồi ạ, riêng về lốp xe, em thắc mắc như sau:
Mirage dùng lốp 175/55 R15 còn Yaris dùng 185/60 R15, vậy nếu dùng lốp Yaris thì sẽ tăng chiều cao thành lốp là 14.75mm? Vậy sai số ở tốc độ 40km.h, 60km/h là bao nhiêu? Có phải thành lốp càng cao thì giảm được độ ồn?
Ngoài ra, khi tăng bản rộng từ 175mm lên 185mm:
* Có bị hạn chế khi đánh volang hết sang phải hoặc trái không?
* Lốp có bị chạm vào kết cấu gầm xe khi lấy hết lái không? ( như chạm vào khung xe ,thanh cân bằng trước ...);
cảm ơn bác góp ý