Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.390
17.976
113
Lâm Đồng
Mitsubishi Mirage thế hệ mới sẽ to hơn, cạnh tranh Hyundai Kona
Mitsubishi Mirage thế hệ mới hứa hẹn sẽ thay đổi mạnh về thiết kế và kiểu dáng để có thể cạnh tranh với Suzuki Swift và hoặc thậm chí là các dòng xe lớn hơn như Hyundai Kona. [pagebreak][/pagebreak]

Theo tờ Response (Nhật Bản), mẫu Mirage thế hệ mới sẽ mở rộng kích thước và khung gầm để có thể trở thành một chiếc xe crossover cỡ nhỏ. Nhờ đó, nó có thể cạnh tranh trực tiếp với Hyundai Kona và Peugeot 2008, hoặc thậm chí là tham vọng tấn công cả những xe "họ hàng" như Nissan Juke và Renault Captur. Tuy nhiên, theo nhiều chuyên gia, đối thủ thực sự mà Mitsubishi Mirage muốn nhắm đến chính là mẫu hatchback thể thao như Suzuki Swift.

Ngoài điểm nhấn về kích thước lớn, Mirage mới sẽ chia sẻ khung gầm kiểu mô-đun CMF-B của Renault - Nissan. Nó cũng hứa hẹn sẽ thừa hưởng hầu hết công nghệ đến từ dòng Nissan Juke và Renault Captur. Ngoại hình của xe chưa được tiết lộ nhưng các chi tiết thiết kế có thể lấy từ mẫu Colt Ralliart và Lancer Evolution.

Mirage có thể sẽ sử dụng động cơ tăng áp 0.9 L cho công suất gần 95 mã lực. Ngoài ra, động cơ dầu diesel tăng áp 1.5 L cũng có thể được sử dụng trên mẫu xe này.

Phiên bản hiện tại của Mirage đã xuất hiện trên thị trường từ năm 2012. Nhưng sau nhiều năm có mặt trên thị trường với những thành công và thất bại khác nhau, Mirage mới hứa hẹn sẽ tạo ra một cú hích mới cho phân khúc crossover cỡ nhỏ và cho doanh số của Mitsubishi nói chung.

Mẫu xe Mirage hoàn toàn mới ra mắt tại Nhật Bản trong năm 2019 dưới phiên bản 2020.

Ảnh: Mẫu Mitsubishi Electric SUV Concept 2025
Theo Carscoops

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
có cái sketch cũng đưa lên. Ít ra chờ tới có render đi.

Hạng D
11/11/16
1.167
1.015
143
46
Em nghĩ bản xe concept và bản thử đã có mặt ở MIT rồi đó bác, nhưng vì bí mật nên mới nhá hàng thôi

Hạng D
9/7/14
1.227
1.045
113
52
Mitsu hiện nay thiết kế ngoại hình nhìn đẹp hầm hố nhưng nội thất bên trong ko đẹp và lỗi thời, nên cần trau chuốt bên trong hơn. Tiếng là xe Nhật nhg ko bằng xe Hàn.
Bản chất của Mitsu là bảo thủ mà bác. Em là fan của hắn, nhưng mà tức chịu không nổi

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Vẽ đẹp thật, chỉ vài nét là ra cái mẫu xe

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mitsu hiện nay thiết kế ngoại hình nhìn đẹp hầm hố nhưng nội thất bên trong ko đẹp và lỗi thời, nên cần trau chuốt bên trong hơn. Tiếng là xe Nhật nhg ko bằng xe Hàn.
Triết lý của Mit là vẻ đẹp phải đi cùng công năng bác ơi, nhưng gì đẹp mà vô dụng thì họ không làm. Triết lý các mẫu xe Han khác có thể ngược lại, hoặc em không biết.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Triết lý của Mit là vẻ đẹp phải đi cùng công năng bác ơi, những gì đẹp mà vô dụng thì họ không làm. Triết lý các mẫu xe Han khác có thể ngược lại, hoặc em không biết.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Triết lý của Mit là vẻ đẹp phải đi cùng công năng bác ơi, nhưng gì đẹp mà vô dụng thì họ không làm. Triết lý các mẫu xe Han khác có thể ngược lại, hoặc em không biết.
Mitsu mà triết lý cái gì bác ơi hehehe. Bác ko biết thì đừng có phán như thánh thế, bác cho mình biết cái gì đẹp mà vô dụng của các hãng xe khác xem? Mình nói xe Mit hiện nay ngoại thất đẹp còn nội thất xấu như thập niên hồi đó và ko đồng bộ mà bác cãi chỗ nào nữa??

Chỉnh sửa cuối: