Hạng B2
8/9/16
419
338
63
46
giá trên mây, sau 2 tháng nữa rồi bán tống dưới 800 :D

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Std 900 - cvt 2.0 990tr - cvt 2.4 1tỉ 50tr thì có vẻ ok hơn. Pick up với sedan Mitsu đều rẻ sao suv đắt vậy :D

Hạng C
28/6/15
670
940
93
Còn 1 vấn đề nữa là xe chỉ thuộc phân khúc xe nhỏ gọn (compact) dài có 4,6 m mà cứ đòi người ta phải thiết kế sao cho hàng ghế thứ 3 ngồi rộng rãi thoải mái như 2 hàng ghế trên thì em cũng bó tay :D
Ziệt Nam mà anh. Ai cũng muốn xe vừa rẻ và rộng ít hư hao như Innova, và đòi với tính năng như của Mẹc với Porsche :D

• Like
Reactions: phihungto95
Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Dáng đẹp, nội thất cũng đẹp. Options hơi hẻo đặc biệt cục máy yếu sinh lý quá. Cho dù nhập Nhật thì giá đó cũng rất khó bán. Mình không yêu nổi 5+2. Hôm trước mở 2 cái ghế hàng 3 của X-trail lên vợ hỏi cho chó với mèo ngồi hay sao mà chật, chỗ để chân thì thấp, vừa ngồi vừa bó gối may ra vừa.

Hạng D
9/2/15
1.483
7.131
113
40
Em cũng không hiểu mấy bác mong chờ 5+2 cho có hàng 3 dạng compact SUV/CUV như xTrail CRV làm gì ? Phải xác định được chở full bao nhiêu lần so với đi 2 hay 4 người ?
Đi gần đi đông thì thuê U/G/Taxi cho khỏi canh xe, đi chơi xa đố bác nào tống full 3 hàng đi xa được đó (em đi 100km mà nhét vào Fortuner với Ỉn còn thấy bí chân, dù em lùn :)) )
1. Chật chội
2. Quan trọng nhất là nhét hành lý ra sao ?

Nhà em 6 lớn 2 bé xíu (2 và 4 tuổi) đi như Phan Thiết cũng phải đi 2 xe 4 chỗ mà để còn muốn full 2 cái cốp sedan.

Con này tuổi tí ăn được Peugeot 5008 bác ơi, máy 2.4 mà có 167 ngựa còn hộp số CVT nữa (còn cùi hon con 2.0 170 của em, đừng nói tới turbo 1.5)
Anh em chạy con 2.0 STD CVT ổng ghét đi QL1 luôn do máy yếu quá, mỗi lần vượt phải lấy đà khá xa
Bác nói trong nhìn nhận của bác là đúng.
Nhưng xã hội nó rất rất nhiều nhu cầu. VÍ dụ nhà bác 5 người lớn, 1 trẻ em và cuối tuần lên lên xuống xuống bình dương, bình phước thì Sedan ngồi kiểu gì? chả nhẽ thuê thêm 1 chiếc nữa.
Thị trường ta quá manh mún, quá nhỏ và giá xe quá cao nên quá ít sự lựa chọn.
Bác kg xài thì cứ hạ hai cái ghế sau xuống mà chất hành lý. khi cần thì mở lên cho người ngôi.
Đó cũng là một nhu cầu có thực và rất nhiều.

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Phải chi má em giàu chút, chắc em sẽ mua Out đi cho "độc". Tiếc thật. :oops:
Không nên vì 'độc' mà mua, mua con xe thì quan trọng phải thích, chớ nó độc thì lăn quay sao.:D Còn má anh giàu hay không thì anh thích thì anh mới mua, không nên lôi các cụ vào đây nhé. Em còn nghe nói có hội mấy anh kia chửi rằng: 'Thằng nào mà mua xe này là toàn thằng khùng và dốt', có chết không kia chứ?:oops::cool:

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác nói trong nhìn nhận của bác là đúng.
Nhưng xã hội nó rất rất nhiều nhu cầu. VÍ dụ nhà bác 5 người lớn, 1 trẻ em và cuối tuần lên lên xuống xuống bình dương, bình phước thì Sedan ngồi kiểu gì? chả nhẽ thuê thêm 1 chiếc nữa.
Thị trường ta quá manh mún, quá nhỏ và giá xe quá cao nên quá ít sự lựa chọn.
Bác kg xài thì cứ hạ hai cái ghế sau xuống mà chất hành lý. khi cần thì mở lên cho người ngôi.
Đó cũng là một nhu cầu có thực và rất nhiều.
Em nói đi gần bác ơi, nếu đi tầm 100km đổ lại mà tuần nào cũng đi em mua con compact MPV (như Ỉn) hoặc Mid-size SUV như Tủn/ Everest...
Đi xe 5+2 phải ít nhất 5/6 lớn 2 nhỏ thì đi 2-3 ngày cũng khó nhét hành lý..., nếu số người như vậy phải có 3 vali hoặc 3 túi hành lý (3 túi hành lý thì tạm ok, chứ 3 vali thì xin lỗi về nước mỹ luôn)
5 lớn thì nhét vừa 2 băng ghế 1-2 lẽ nào bác nhét con nít vào băng cuối (băng này tính ra là nguy hiểm nhất & mệt nhất), chưa kể mấy đứa con nít dạo này lớn nhanh lắm

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Không nên vì 'độc' mà mua, mua con xe thì quan trọng phải thích, chớ nó độc thì lăn quay sao.:D Còn má anh giàu hay không thì anh thích thì anh mới mua, không nên lôi các cụ vào đây nhé. Em còn nghe nói có hội mấy anh kia chửi rằng: 'Thằng nào mà mua xe này là toàn thằng khùng và dốt', có chết không kia chứ?:oops::cool:
Chắc mấy ảnh nói chung ... cho ai sắm xe Mit đó anh. Con MR nhà em dễ thương vậy, mà gạ hoài ông bạn hổng lấy. Vợ ảnh khoái Swift hơn!

Em chưa sắm Out, không đơn giản do giá cao, vì nếu em đủ tiền sắm CRV, thì chắc không quá túng để ... ráng chút nữa. :rolleyes:

• Like
Reactions: ben.le
Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Std 900 - cvt 2.0 990tr - cvt 2.4 1tỉ 50tr thì có vẻ ok hơn. Pick up với sedan Mitsu đều rẻ sao suv đắt vậy :D
giá vậy vẫn đắt ạ
em nghĩ 5+2 new tầm này mới chọi lại crv và santafe
std 800
ctv 2.0 860
ctv 2.4 1ty

• Like
Reactions: phihungto95