Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Nếu so sánh từng tính năng để nói an toàn hơn thì chắc BMW còn thua chiếc KIA! Bác nói bà con người ta cười cho! Bác chỉ cần xem cái list xe an toàn từng năm thì dễ dàng thấy tất cả các chiếc Subaru đều góp mặt, và việc của bác nên tìm hiểu vì sao nó an toàn như: kết cấu khung sườn hình khuyên nhẫn, hệ dẫn động S-ADW nổi tiếng ổn định của Subaru....
Còn nếu cho công bằng bác cú mở cái topic lấy ý kiến trên này cho nhanh!
Từ đâu nồi đồng cối đá thành an toàn vậy bác?
Subaru có thể an toàn hơn nhưng không có nghĩa nó cứng cáp hơn Mitsubishi.
Nếu bác nói an toàn hơn thì em không tốn thời gian phản bác làm gì vì cùng phân khúc Subaru nó mắc hơn nhiều, còn nồi đồng cối đá treo đèo lội suối vượt địa hình khung gầm chắc chắn ổn đinh Subaru có khi kém hơn Mítubishi chứ chưa thể gọi là bằng hoặc hơn.

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
Từ đâu nồi đồng cối đá thành an toàn vậy bác?
Subaru có thể an toàn hơn nhưng không có nghĩa nó cứng cáp hơn Mitsubishi.
Nếu bác nói an toàn hơn thì em không tốn thời gian phản bác làm gì vì cùng phân khúc Subaru nó mắc hơn nhiều, còn nồi đồng cối đá treo đèo lội suối vượt địa hình khung gầm chắc chắn ổn đinh Subaru có khi kém hơn Mítubishi chứ chưa thể gọi là bằng hoặc hơn.
Kiểu này chắc lại sang lãnh vực văn học, ngữ văn rồi! Ngôn ngữ luôn có nghĩa hàm ý, nghĩa đen, nghĩa bóng! " Nồi đồng cối đá" nghĩa là chắc chắn, mà chắc chắn thì nó an toàn bác!

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Kiểu này chắc lại sang lãnh vực văn học, ngữ văn rồi! Ngôn ngữ luôn có nghĩa hàm ý, nghĩa đen, nghĩa bóng! " Nồi đồng cối đá" nghĩa là chắc chắn, mà chắc chắn thì nó an toàn bác!
Thế đúng là bác nên đi học lại ngữ văn.
Xe an toàn chưa chắc đã cứng cáp và ít hỏng hóc. An toàn có sự hỗ trợ của công nghệ, còn nồi đồng cối đá chỉ là 1 phần của an toàn. Chiếc BMW tháo hết hệ thống điện tử như cân bằng điện tử và túi khí xem còn an toàn không nhé.

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
Thế đúng là bác nên đi học lại ngữ văn.
Xe an toàn chưa chắc đã cứng cáp và ít hỏng hóc. An toàn có sự hỗ trợ của công nghệ, còn nồi đồng cối đá chỉ là 1 phần của an toàn. Chiếc BMW tháo hết hệ thống điện tử như cân bằng điện tử và túi khí xem còn an toàn không nhé.

Ở ĐÂY NGAY TỪ COMMENTS ĐẦU MÌNH CŨNG NÓI VỀ AN TOÀN THÔI. NẾU BÁC NÓI MITSU NÓ AN TOÀN HƠN THÌ CHẮC BÁC LÀ SALE CỦA MITSU, CHỨ SỰ THẬT VẪN TỒN TẠI KHÁCH QUAN BÁC ƠI!

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Ở ĐÂY NGAY TỪ COMMENTS ĐẦU MÌNH CŨNG NÓI VỀ AN TOÀN THÔI. NẾU BÁC NÓI MITSU NÓ AN TOÀN HƠN THÌ CHẮC BÁC LÀ SALE CỦA MITSU, CHỨ SỰ THẬT VẪN TỒN TẠI KHÁCH QUAN BÁC ƠI!
Nói về an toàn phải thêm cùng phân khúc nữa nhé, nên không thể so Subaru và Mitsubishi . Dĩ nhiên xe mắc hơn sẽ an toàn hơn. Ở đây đang nói về Outlander xe 1ti1, nếu bác có xe Subaru cùng phân khúc Outlander ơ khoảng giá 1ti1 thì hãy so.

Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
Hình như là bác diễn giải có gì đó sai sai ấy!! "Nồi đồng cối đá" thường được hiểu là bền bỉ chứ ah??

• Like
Reactions: ican
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Nếu so sánh từng tính năng để nói an toàn hơn thì chắc BMW còn thua chiếc KIA! Bác nói bà con người ta cười cho! Bác chỉ cần xem cái list xe an toàn từng năm thì dễ dàng thấy tất cả các chiếc Subaru đều góp mặt, và việc của bác nên tìm hiểu vì sao nó an toàn như: kết cấu khung sườn hình khuyên nhẫn, hệ dẫn động S-ADW nổi tiếng ổn định của Subaru....
Còn nếu cho công bằng bác cú mở cái topic lấy ý kiến trên này cho nhanh!
Về ổn định thì Subaru không bằng Lexus, vì Lexus có thêm mot hệ thống cân bằng thực sự mà Subaru không có.
Về truyền động thì Subaru không bằng Acura.
Subaru ở việt nam chỉ trang bị ngan ngan với Outlander thôi. Hệ thống S ADW ở nước ngoài Outlander cũng có trang bị.
Nhìn chung
- với S ADW hiện tại, nó không giúp Subaru bám đường hơn, mà chỉ phân phối lực kéo tốt hơn khi vào cua (tiết kiệm khoảng 1 3% công suất và vận tốc).
- Công suất lớn hơn, đủ tiện nghi để chạy 250km.h.

Bù lại kém bền hơn (không nồi đồng cối đá như Mit)
Xe chạy hay đứng đều rất ồn , còn Out tốt nhất phân khúc.
Giá gần gấp rưỡi, cái này quan trọng nhất.

Tùy nhu cầu thôi. Nếu Bác có nhu cầu đạp 250km.h thì chọn Su.

Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Muốn đi vô hàng ghế thứ 3 giống như trãi qua một thử thách !