Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Cảm ơn bác Hocthem. Mit chẳng quảng cáo gì cái đoạn này bác ạ nên chẳng biết nó ra sao. Em có tìm hiểu về các chế độ của Out gồm 4WD ECO, 4WD AUTO, 4WD LOCK sau đó rồi. Lúc mới vô đoạn 8km, chưa tới khúc quá xấu ổ gà ổ voi em chạy bằng AUTO nhưng tới khúc xấu quá em chuyển qua LOCK luôn mới đi được. Em có tìm hiểu thì do chế độ LOCK momen xoắn chuyển tới cầu sau nhiều hơn và có 1 lần bánh trước quay tại chỗ nên em tưởng là khóa cầu sau nhưng thực tế không phải. Nói chung các chế độ 4WD của Out chuyển qua chuyển lại theo em biết điều khiển bằng điện tử thì phải nên rất dễ và linh hoạt. Như em đã nói, offroad tạm tạm vậy là quá được cho 1 con CUV như Out.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: blackhawl
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Cái cần của AWD, 4WD trên các xe mới là chạy an toàn hơn trên cao tốc, nhất là khi đường trơn trợt. Chạy offroad hiếm khi sử dụng hiện nay.

• Like
Reactions: namtuong
Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Cảm ơn bác Hocthem. Mit chẳng quảng cáo gì cái đoạn này bác ạ nên chẳng biết nó ra sao. Em có tìm hiểu về các chế độ của Out gồm 4WD ECO, 4WD AUTO, 4WD LOCK sau đó rồi. Lúc mới vô đoạn 8km, chưa tới khúc quá xấu ổ gà ổ voi em chạy bằng AUTO nhưng tới khúc xấu quá em chuyển qua LOCK luôn mới đi được. Em có tìm hiểu thì do chế độ LOCK momen xoắn chuyển tới cầu sau nhiều hơn và có 1 lần bánh trước quay tại chỗ nên em tưởng là khóa cầu sau nhưng thực tế không phải. Nói chung các chế độ 4WD của Out chuyển qua chuyển lại theo em biết điều khiển bằng điện tử thì phải nên rất dễ và linh hoạt. Như em đã nói, offroad tạm tạm vậy là quá được cho 1 con CUV như Out.
Bác ben.le kỳ trước chạy Mirage mà đúng ko anh? Tiễn em nhỏ lên đường rồi hả anh :D

• Like
Reactions: truong195
Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Bác ben.le kỳ trước chạy Mirage mà đúng ko anh? Tiễn em nhỏ lên đường rồi hả anh :D
Hổng phải Alves ơi, MR vẫn còn đó, bà cả vẫn xài hàng ngày, em nhỏ MR dễ thương ngon lành như thế dễ gì tiễn được. :cool: Bình thường mình đi xe khác, Out thấy đẹp quá nên rước dù nó mắc hơn nhiều xe khác trong cùng phân khúc nhưng số tiền chênh lệch đó hoàn toàn xứng đáng.

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Đọc thớt Outlander cũ thấy còm 1 dàn lạnh nhiều quá nên chạy qua đây hỏi các bác đang đi xe 2017 là 1 hay 2 dàn lạnh ( 1 dàn lạnh nhưng 2 hộc gió cũng được) ? Thấy ổ gần hết, chỉ lăn tăn cái này và aftersales service nó thì thế nào vậy các bác?
Em từng leo lên nhiều xe của các hãng khác nhau trừ Mit và super carrrrrrrrrrrrr nên thử coi lần này có duyên với em nó không :p :p

Bác sales nào rãnh đi ngang thì pm dùm mấy em outlander dùm nhen, xì gòn nhen. Thanks.

• Like
Reactions: baycon
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Đọc thớt Outlander cũ thấy còm 1 dàn lạnh nhiều quá nên chạy qua đây hỏi các bác đang đi xe 2017 là 1 hay 2 dàn lạnh ( 1 dàn lạnh nhưng 2 hộc gió cũng được) ? Thấy ổ gần hết, chỉ lăn tăn cái này và aftersales service nó thì thế nào vậy các bác?
Em từng leo lên nhiều xe của các hãng khác nhau trừ Mit và super carrrrrrrrrrrrr nên thử coi lần này có duyên với em nó không :p :p

Bác sales nào rãnh đi ngang thì pm dùm mấy em outlander dùm nhen, xì gòn nhen. Thanks.
Bác yên tâm về phần lạnh. Máy lạnh dùng để "lạnh", mà Outlander lạnh tốt, Lượng gas lạnh và máy nó gấp đôi CRV.
Aftersales thì Bảo hành tốt, Bảo dưỡng Bảo trì đạt yêu cầu. Xe Mit vốn bền sẳn nên bảo trì nhàn nhạ lắm.

Hạng B2
6/6/16
274
411
63

Có họng gió sau, nhưng để dưới gầm ghế lái và phụ. Em toàn xài 4 họng trên để đẩy lạnh ra sau thôi. Bảo hành bảo dưỡng ở SG thì chỗ Cô Giang làm khá ổn. Nghe nói Phương Uyên mới mở làm ổn hơn nữa, em thì chưa ghé do không thuận đường.

• Like
Reactions: DSG

e đã inbox, a rãnh thì xem dùm e ạ.cám ơn anh

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Em cho ông anh mượn xe đi Tuy Phong, Bình Thuận cuối tuần rồi, nghe nói có chạy vô mấy khúc đường xấu, sỏi. Ổng khen cái xe Outlander quá chừng, kêu là rất êm ái và vững chắc mấy khúc đường như dzậy, kêu là êm như Lé Xù, còn hỏi chắc nó nặng xác nên mới êm, (em có so sánh nhiều xe cùng phân khúc, Out nhẹ hơn không ít thì nhiều vài trăm kg). Nghe khen cũng sướng mà nói cho anh em nghe đây cũng ngại ngại vì tưởng mình tự sướng mà khen xe. :)

Tập Lái
24/10/16
12
5
3
30
Các bác trong hội có ai chạy outlander có ai từng tải nhiều không ạ. Nếu tải cỡ 8 người lớn + 2 trẻ nhỏ thì có ảnh hưởng nhiều đến xe không :)).