Hạng C
27/2/08
638
261
78
Xe cỏ để chỉ dòng xe cấp thấp, xe cũ nát ... mà đó cũng chỉ là khái niệm của bọn nhà giàu trịch thượng, coi người nghèo hơn mình như cỏ rác. Chứ không có khái niệm xe cỏ chính thống. Mà cũng chưa thấy ai bảo xe không cỏ thì phải là xe sang bác ơi.
Đúng rồi.từ cỏ thường là cỏ rác .gọi là xe bình dân hoặc xe phổ thông thì hay hơn.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác thu nhập 1 tháng bn vậy
- tự làm ra hay tiền ba mẹ
, hay là quan chức

- cảmry ở cam 25.000 usd là cỏ hay gì
merc ở nc ngoài 20-30k usd cũng là cỏ hay gì
- tự tiền làm ra để mua cái xe 800-900tr ko đơn giản đâu
khi nào tự làm ra tiền mua xe vip đỉnh 9 -10 tỷ như lexus 570 thì nói xe cỏ [ giá ở cam nc nghèo chưa tới 5 tỷ
vnam toan các A siêu giau lấy tiền từ thue dan nên goi là xe sang, lexus nc nghèo chở rơm
nuoc giàu như vn thành xe sang
Liên quan gì tới thu nhập của em vậy bác ?
Em dân làm thuê cho nước ngoài không được làm "đầy tớ" đâu.
Thu nhập của em chắc không bằng bác nhưng cũng đủ mua và nuôi con xe cỏ 900-1 tỷ ạ.

Xe không phải xe sang, siêu xe thì gọi chung là xe bình dân/xe cỏ....
Bản chất xe sang nó là sang dù giá ở Mỹ là 1 tỏi về VN là 2-3 tỏi... thì bản chất vẫn là luxury car, còn bản chất xe bình dân là bình dân dù giá nó hơn 2 tỏi ở VN (ví dụ RAV4), hay con C-HR giá gần 1 tỏi 8 ở VN cũng là xe cỏ cả.... (nói như bác con KIA bên Sing ra biển chắc gọi là luxury car luôn nhỉ ?)
Dù bác có là tỷ phú dollar mà mua Lexus, Merc (bác coi nó như cỏ rác, là xe đồ chơi cho con bác) thì nó vẫn là xe sang.

P/S: Camry ở nước ngoài càng là xe cỏ (dân Việt bên mỹ mà đi làm "công ty" white collar - không làm nail - cũng chả ai đi camry). Merc C ở Mẽo đã là 41k nghe bác (bản cùi nhất).

Về outlander lắp ở VN thì em không biết, nhà em có con Outlander Sport (nhập Nhật) lúc mới mua thì ok, đi 2-3 năm bắt đầu ồ ù và chạy trên 80 thì lắc, cảm giác lái thua cả cx-5

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/4/16
963
363
63
Nói ra thì nước sơn em Outlander này nhìn đẹp thật. Ăn đứt sơn con fortuner hay dòng sedan Toy sx tại VN...

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
TÔI THÌ KHÔNG KINH NGHIỆM LẮM NHƯNG ÔNG EM TÔI THÌ ĐÃ KINH QUA KHÔNG DƯỚI 10 CHIẾC XE CÁC LOẠI TỪ HONDA, TOYOTA, VOLVO, MER, MITSU, HYUNDAI...VÀ HIỆN NAY ỔNG CHỈ ĐI 2 THƯƠNG HIỆU TOYOTA VÀ MER, TOYOTA THÌ SẮM 5-7 CHIẾC CHO CÔNG TY CÀY BỪA, CÒN MER THÌ MẤY ÔNG QUẢN LÝ ĐI NGOẠI GIAO. ỔNG ĐÃ TỪNG ĐI MITSU VÀ KHẲNG ĐỊNH NÓ HAY HƯ VẶT NÊN KHÔNG SẮM NỮA!

Hạng B1
6/8/18
79
23
8
26
TÔI THÌ KHÔNG KINH NGHIỆM LẮM NHƯNG ÔNG EM TÔI THÌ ĐÃ KINH QUA KHÔNG DƯỚI 10 CHIẾC XE CÁC LOẠI TỪ HONDA, TOYOTA, VOLVO, MER, MITSU, HYUNDAI...VÀ HIỆN NAY ỔNG CHỈ ĐI 2 THƯƠNG HIỆU TOYOTA VÀ MER, TOYOTA THÌ SẮM 5-7 CHIẾC CHO CÔNG TY CÀY BỪA, CÒN MER THÌ MẤY ÔNG QUẢN LÝ ĐI NGOẠI GIAO. ỔNG ĐÃ TỪNG ĐI MITSU VÀ KHẲNG ĐỊNH NÓ HAY HƯ VẶT NÊN KHÔNG SẮM NỮA!
Mítsu chắc hư vặt ngang xe Trung Quốc bác nhỉ... e ít kinh nghiệm nhưng e thấy con mẹc đời 2012 của ông già e hồi đấy cũng hay hỏng vặt lắm !

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
Mítsu chắc hư vặt ngang xe Trung Quốc bác nhỉ... e ít kinh nghiệm nhưng e thấy con mẹc đời 2012 của ông già e hồi đấy cũng hay hỏng vặt lắm !
THẰNG EM TÔI NÓ ĐI XE KỸ LẮM. MẤY XE MER THÌ NÓ CỨ THEO LIST BẢO TRÌ, BẢO DƯỠNG ĐỊNH KỲ MÀ THAY, NÓ KHÔNG BAO GIỜ ĐỂ ĐẾN HƯ MỚI THAY, CHI PHÍ CAO NHƯNG ĐI YÊN TÂM.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Xe Mit hỏng vặt hoài luôn bác.

Cứ 1-2 tháng em phải mang đi vá lốp, rồi 4-5 tháng phải chạy qua gara thay nhớt, lại tới 6-7 tháng thì phải quẳng lên hãng tút tát đồng sơn ... chưa kể 2-3 tuần phải bơm xăng đầy bình nó mới chạy. Khổ vãi! Hu hu hu hu :confused:

Hạng B1
6/8/18
79
23
8
26
THẰNG EM TÔI NÓ ĐI XE KỸ LẮM. MẤY XE MER THÌ NÓ CỨ THEO LIST BẢO TRÌ, BẢO DƯỠNG ĐỊNH KỲ MÀ THAY, NÓ KHÔNG BAO GIỜ ĐỂ ĐẾN HƯ MỚI THAY, CHI PHÍ CAO NHƯNG ĐI YÊN TÂM.
Em không biết các đời trước hay sau như thế nào chứ riêng đời 2012 ông bô e kêu hoài !

Hạng B1
6/8/18
79
23
8
26
Xe Mit hỏng vặt hoài luôn bác.

Cứ 1-2 tháng em phải mang đi vá lốp, rồi 4-5 tháng phải chạy qua gara thay nhớt, lại tới 6-7 tháng thì phải quẳng lên hãng tút tát đồng sơn ... chưa kể 2-3 tuần phải bơm xăng đầy bình nó mới chạy. Khổ vãi! Hu hu hu hu :confused:
Em thì chỉ việc đổ xăng mà chạy thôi , nhìn nội thất như cái xe tải có gì đâu mà lỗi :D

Hạng D
15/2/12
2.423
4.563
113
Về outlander lắp ở VN thì em không biết, nhà em có con Outlander Sport (nhập Nhật) lúc mới mua thì ok, đi 2-3 năm bắt đầu ồ ù và chạy trên 80 thì lắc, cảm giác lái thua cả cx-5
phần ồ ù em không rõ chứ lên 80 mà rung lắc Bác nên đi cân mâm, cân chỉnh thước lái xem sao.
Em có A bạn chạy OUT sport 2015 thấy ngon lắm @drive4fun.