Hạng D
6/2/15
1.911
3.837
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Loanh quanh mấy dòng CUV thì có:

CRV 2018 động cơ tụt bô bị lình xình xăng pha nhớt, hộp số cvt

Cx5 thì chưa ổn lắm, thấy hay bị gãy càng

Outlander nội thất cơ bản quá, hộp số cvt
Xtrail doanh số ì ạch, vô lăng quần xịp, hộp số cvt
Tucson: chưa thử

Chốt Santafe nhoa, máy dầu, hộp số có cấp, option miên man. :eek:

• Like
Reactions: Djoan
Hạng D
15/6/12
1.519
674
113
45
Nếu bác là đàn ông mình khuyên thật lòng lấy Xtrail rất manly. Xtrail không xuất sắc nhưng không có chổ nào để chê. Vô lăng đầu bò rất đẹp bị xuyên tạc thành cái đó, doanh số ì ạch chỉ là ngoại hình chưa lọt vào mắt xanh của một bộ phận không nhỏ người Việt:D Hộp số CVT đi vẫn dọt mà êm ái ...

Hạng D
31/3/11
1.385
1.890
113
39
outlander ko chất bằng nissan xtrail đâu, lên youtube bác tìm các clip về nó sẽ thấy xtrail rất ngon, hệ thống 4x4 của xtrail là vô đối đấy, xem mấy clip xtrail vượt qua mấy địa hình khó cái 1, con outlander thua xa !

Tập Lái
4/12/10
12
0
1
Nội thất Out mà dc như này thì mọi chuyện đã khác :p
Em thấy người dùng chủ yếu chê nội thất xấu..

Đây là nội thất xe nào vậy bác? Cá nhân em thì đồng ý với bác. Nội thất hiện tại của Out thì không xấu nhưng cũng không có gì nổi bật. Mà thôi, đợi đến khi em đủ tiền mua thì nội thất Out nó nâng cấp thành Bim rồi cũng nên

Hạng D
5/7/16
1.950
13.673
113
em chia sẽ thẳng thắn: trước em chạy Attrage CVT, sau 3 năm thì cần lên 5+2 do hay đi nhà nhiều người với chi phí lăn bánh quanh 1 tỉ.
Em cân nhắc giữ X-Trail, CRV mới, Outlander và SantaFe. SantaFe bản full thì hơi nhiều tiền, bản chuẩn thì ít option quá. CRV thì các bác biết rồi, chờ lâu quá mà em cần xe. Còn X-Trail và Outlander, đi lái thử cả 2, cân đo đong đếm lên xuống và em lấy Outlander. Outlander đầm chắc xe, máy lạnh tốt (tất nhiên có cửa gió sau sẽ tốt hơn), tính năng đủ xài. Nội thất thì không bắt mắt thật, bề ngoài thì bề thế, to và ra đường nhìn đẹp, em chỉ ước bản 2.0 Pre có cốp điện hoặc phanh tay điện tử.

Túm lại xe này cho ai thích xe đầm chắc, cách âm tốt, thích sự bền bỉ và mua xe này phải bỏ qua cái nội thất vì không đẹp :)

bác quen Mitsu rồi nên từ Attrage lên Out là hợp lý....
giống em từ i20 lên STF :)

Hạng B1
8/2/18
67
22
8
Xe này ngoại thất đúng là không chê vào đâu được, nhưng về nội thất thì nhiều bác đánh giá là nghèo nàn, bản cao nhất thì phanh tay điện tử quá tiện/quá đẹp rồi, nhưng các bản khác lại bị điểm trừ là phanh tay nằm lệch sanh ghế phụ...

• Like
Reactions: pcloud
Hạng D
6/12/14
1.328
1.289
113
Outlander thì không biết nhưng em gái tôi xài một anh em của Outlander là Pajero Sport đã 6 năm rồi, thường xuyên đi Đà Lạt - Sài Gòn vì làm ăn trên đó. Em tôi đánh giá: rất ngon. Em tôi cũng nói: sau này đổi xe cũng tiếp tục Pajero Sport đời mới hơn. Tôi nghĩ, cùng hãng thì chất lượng của 2 mẫu xe không khác biệt nhau mấy.