Hạng B2
30/10/10
149
98
43
maytinhsaigon.com
Chào các bác !
Theo phản ánh của rất nhiều bác tài than phiền là xe ranger không có chế độ lock cửa trẻ em, bản thân em chở con đi cũng rất bực mặt dù có bà nhất giử - đó là con rất thích mở cửa, điều này quá nguy hiểm.

Sau 1 năm sử dụng xe , bất chợt hôm qua đi chơi có chở con nít theo , trong lúc ngồi chờ thì em cố gắng tìm thêm khả năng lock cửa thì vô tình phát hiện cái biểu tượng trẻ em. Đoán già non xong test thử ài dè đúng luôn .
Mở chế độ khoá cửa trẻ em trên ford ranger
Mở chế độ khoá cửa trẻ em trên ford ranger

Vị trí cửa sau nằm ngay cái chốt cửa , chỉ cần xoay theo hướng dẫn là ok .

Tuy nhiên đây không phải là chế độ auto lock và khi đóng cửa rồi thì bên ngoài mở cửa hoặc người lớn ở bên trong hạ kinh đưa tay ra ngoài mở cửa bằng tay nắm.

• Like
Reactions: Audi a6 2018
Hạng B2
3/6/10
203
6.148
93
:) từ xưa nay, xe nào không có khóa này. Chắc anh không để ý.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
2/2/15
90
54
18
Tại bác không chịu đọc sách hướng dẫn, có hướng dẫn cái này va auto lock cửa khi chay trên 7km/h nữa, những thứ này hỏi sale la kêu không có liền =.=

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
hóa ra rất nhiều ông / bà ..... mua và xài xe theo kiểu ..... nghe, nói, và có người chỉ tận tay....
còn cuốn hướng dẫn sử dụng thì vất cho ... chó nhai, mèo dái, chuột gặm .....
:3dcuoi::3dcuoi:
Chào các bác !
Theo phản ánh của rất nhiều bác tài than phiền là xe ranger không có chế độ lock cửa trẻ em, bản thân em chở con đi cũng rất bực mặt dù có bà nhất giử - đó là con rất thích mở cửa, điều này quá nguy hiểm.

Sau 1 năm sử dụng xe , bất chợt hôm qua đi chơi có chở con nít theo , trong lúc ngồi chờ thì em cố gắng tìm thêm khả năng lock cửa thì vô tình phát hiện cái biểu tượng trẻ em. Đoán già non xong test thử ài dè đúng luôn .
View attachment 548391 View attachment 548392

Vị trí cửa sau nằm ngay cái chốt cửa , chỉ cần xoay theo hướng dẫn là ok .

Tuy nhiên đây không phải là chế độ auto lock và khi đóng cửa rồi thì bên ngoài mở cửa hoặc người lớn ở bên trong hạ kinh đưa tay ra ngoài mở cửa bằng tay nắm.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
30/10/10
149
98
43
maytinhsaigon.com
hóa ra rất nhiều ông / bà ..... mua và xài xe theo kiểu ..... nghe, nói, và có người chỉ tận tay....
còn cuốn hướng dẫn sử dụng thì vất cho ... chó nhai, mèo dái, chuột gặm .....
:3dcuoi::3dcuoi:
Mua xe về lo khai thác kiếm xèng trả nợ , thời gian đâu mà đọc kkk