Hạng B1
9/2/19
55
22
16
32
Chả là từ khi có nhu cầu tìm 1 chỗ ở để cho mẹ con nó an cư mà mình thì cũng lạc nghiệp nên e bắt đầu tìm hiểu về đất đai, dự án nhiều hơn. Bản thân cũng tự dò giá các dự án so với cách đây 1 năm thì hầu hết đều thấy nếu mua thời điểm đó thì h tài sản cũng hòm hèm tăng thêm 1 vài tỏi rồi :D
Trong tay...ba má hiện cũng có 1 số tiền để e tậu nhà. Hiện tại thì cũng hơi băn khoăn 1 tí vì thực ra chỗ ở thì ko quá bức thiết, có thể thuê chung cư để ở. Tiền đó đem quẳng vào đất đai, dự án cuối năm may mắn cũng có thêm đc 1 mớ.
Không biết khi khởi nghiệp các bác có như em ko, cùng kể lại thời trẻ trâu của các bác đi nào :D

Hạng B2
20/3/19
390
2.816
121
Em thì em máu kiếm tiền hơn nhưng ba mẹ cứ bảo mua nhà ở rồi tính tiếp =)))

Hạng B1
9/2/19
55
22
16
32
Em thì em máu kiếm tiền hơn nhưng ba mẹ cứ bảo mua nhà ở rồi tính tiếp =)))
Hiện e cũng đang suy nghĩ, đầu tư thì có ăn có thua. Mua nhà thì thua vẫn còn cái nhà ở đó =))

Hạng B1
4/5/18
88
51
18
33
e là dân buôn bán,nhưng e thấy làm chết mẹ ra không kịp bằng giá đất và nhà lên,làm ăn 1 năm kiếm 1 tỷ thì nhà ngon nó lên 2-3 tỷ,làm kiểu gì cũng k chạy kịp,trong khi chấp nhận ăn rau muống mua cái nhà quăng 1 năm sau bán ra còn lãi hơn làm ăn

Tập Lái
24/4/17
10
18
3
34
e là dân buôn bán,nhưng e thấy làm chết mẹ ra không kịp bằng giá đất và nhà lên,làm ăn 1 năm kiếm 1 tỷ thì nhà ngon nó lên 2-3 tỷ,làm kiểu gì cũng k chạy kịp,trong khi chấp nhận ăn rau muống mua cái nhà quăng 1 năm sau bán ra còn lãi hơn làm ăn
riết rồi ai cũng bỏ tiền vào đất, không chịu đầu tư sản xuất, giá đất lên gây áp lực cho hạ tầng giao thông kỹ thuật, ko hiểu các bác chính phủ điều hành kiểu gì

Hạng B1
4/5/18
88
51
18
33
riết rồi ai cũng bỏ tiền vào đất, không chịu đầu tư sản xuất, giá đất lên gây áp lực cho hạ tầng giao thông kỹ thuật, ko hiểu các bác chính phủ điều hành kiểu gì
bây giờ đi ra đường hay vô quán cafe toàn nghe ng ta bàn đất,dân mình giờ toàn bán đất sống,mấy ông dưới quê bán đất xong thành đại gia,khỏi làm ăn mệt bác nhỉ kaka

Hạng B2
5/10/17
417
887
93
Mua nhà ở đi bác, đầu tư thì có lúc chẳng còn nhà mà ở ...
Tốt nhất bác mua 1 các nhà để ở được và có khả năng nó sinh lời nữa thì càng tốt... Đầu tư đất vùng ven, tỉnh lẻ có lúc xôi hỏng bỏng cũng không có mà nhai :D

Hạng B2
21/3/19
139
220
86
30
Sao em cảm giác giống bitcoin cuối năm 2017, lúc đó đi cafe ngồi chỗ nào cũng thấy bàn bitcoin. Và chỉ mấy tháng sau... ko thấy ai bàn gì đến nó nữa :))

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Chả là từ khi có nhu cầu tìm 1 chỗ ở để cho mẹ con nó an cư mà mình thì cũng lạc nghiệp nên e bắt đầu tìm hiểu về đất đai, dự án nhiều hơn. Bản thân cũng tự dò giá các dự án so với cách đây 1 năm thì hầu hết đều thấy nếu mua thời điểm đó thì h tài sản cũng hòm hèm tăng thêm 1 vài tỏi rồi :D
Trong tay...ba má hiện cũng có 1 số tiền để e tậu nhà. Hiện tại thì cũng hơi băn khoăn 1 tí vì thực ra chỗ ở thì ko quá bức thiết, có thể thuê chung cư để ở. Tiền đó đem quẳng vào đất đai, dự án cuối năm may mắn cũng có thêm đc 1 mớ.
Không biết khi khởi nghiệp các bác có như em ko, cùng kể lại thời trẻ trâu của các bác đi nào :D

Các sach đều dạy như thế đó bác ợ, nhà là tiêu sản nên muốn giàu phải đầu tư cơ. Còn đầu tư thành công hay ko thì ko ai dạy hết. Bác cứ thử thôi