Tập Lái
2/7/15
2
3
3
39
Ai cũng biết để trở thành khu du lịch sinh thái là phải có nhiều cây vào, thiên nhiên đầy đường đầy nhà thì mới được xem là khu du lịch sinh thái. Bởi dzậy cái chuyện có công ty chịu đầu tư làm khu du lịch sinh thái thì đúng ra là phải cùng nhau mừng đi chứ. Tốt biết bao nhiêu. Vừa có chỗ chơi mới, vừa tốt cho thiên nhiên địa phương chỗ đó. Như công ty Hoa Sen đang làm dự án ở Đạ M'ri Lâm Đồng kìa. Nhà nước mình bắt phải trồng thêm bao nhiêu là cây. Phải bảo đảm tỉ lệ cây xanh đúng như yêu cầu mới được cho phép làm. Vậy mà chả hiểu mấy người không biết chuyện, toàn đọc báo lá cải rồi phán như thánh, kiểu như đất đai của chung, ai cho xây dựng này nọ. Bộ tính cho đất nước chậm dân tại chỗ không bao giờ đi lên hả? Loạn quá loạn đi mà.
Mọi người vào trang này xem nè, người ta có làm gì xấu đâu https://www.facebook.com/pages/Đạ-Mri/425479367622178?ref=hl ???

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/7/15
2
0
1
39
Bác taplaioto123 bức xúc quá, báo chí viết vậy thôi nhưng mình phải tìm hiểu xem thực hư như thế nào đã bác ợ.

Tập Lái
7/10/13
2
0
1
Lâm Đồng quê hương mình ngày càng phát triển rồi, ủng hộ xây dựng khu sinh thái nà ^^

Tập Lái
3/7/15
1
0
1
39
Trồng cây thêm thì khu sinh thái đẹp hơn thôi mà bác, không khí trong lành, mát mẻ nữa, nghỉ dưỡng thì còn gì bằng ^^

Tập Lái
4/7/15
1
0
1
39
Dự án đã được cấp phép rồi thì xây dựng thôi, có gì đâu mà phải lum xùm nhỉ?

Tập Lái
2/7/15
2
3
3
39
Lâm Đồng quê hương mình ngày càng phát triển rồi, ủng hộ xây dựng khu sinh thái nà ^^
Tại em thấy báo chí làm quá nên hơi bức xúc chút xíu thui bác laixeduongrung ạ, cảm thấy khó chịu khi thông tin quá nhìu mà k bik thực hư ra sao ><

Tập Lái
7/10/13
2
0
1
Bây giờ đọc báo mình phải sáng suốt 2 bác taplaioto123, laixeduongrung ạ. Không phải cái gì ghi trên báo cũng chính xác hết đâu :D

Tập Lái
4/7/15
2
0
1
39
Tại em thấy báo chí làm quá nên hơi bức xúc chút xíu thui bác laixeduongrung ạ, cảm thấy khó chịu khi thông tin quá nhìu mà k bik thực hư ra sao ><
Đúng rồi đó bác, tin tức bây giờ đa chiều quá, xem mà cứ chóng hết cả mặt

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
mềnh éo tin vào lều báo cũng như cái phây-bút theo link của anh.
mình chỉ thắc mắc :::::

nếu nguyên thuỷ chổ đó là rừng thông, rừng lá thấp bị mấy ông quây thành du lịch sinh thái rồi ủi cmn vài hécta các cây thông (cỡ 20 - 30 năm) ... phân lô chia nền xây nhà cấp 2 .... biệt thự, tiếp theo các ông trồng dừa, trồng cây cảnh bù vào.... thì chuyện các ông có đúng là làm sinh thái hay là làm biến thái cmn chổ đó.
Dân người ta ở đó cả chục năm rồi, vào ra thăm rẩy có bị chặn đường đâu? giờ các ông chặn đường rồi hô hào bảo vệ rừng, ngăn chặn kẻ xấu .... mấy ông chặt cmn cả rừng cây để làm khu du lịch sinh thái thì các ông không phải là bọn phá hoại ????

Tập Lái
20/6/18
20
2
3
38
rừng thì bị chặt gần như hết rồi jo có chiến dịch trồng cây xanh là em luôn ủng hộ