Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mổ mắt cho Grandis

Hạng B2
10/6/15
179
149
43
28
Có anh nào trên diễn đàn đi mổ mắt cho V2 chưa ạ. Xe em Gran 06 mà cái đèn cos phải gọi là không thấy gì. Tù mù luôn, mấy anh tư vấn cho em nên lắp cái bóng nào đây ạ, hay làm cách nào cho nó sáng lên. Sáng thua cả cái đèn đường, bật rồi mà tưởng như chưa có gì -_-

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Tui cũng 06 nè, bác kiểm tra xem có thiếu mát kg? Nếu chóa mà ok thì tui nghĩ đèn G cũng đủ sáng
nghe anh thì sáng con mắt thôi.... còn đi đường là tối thui...
Bác Thuanphat2108 bữa giờ chưa ra mắt hỉ.... xe mình và nhiều anh em đi làm đèn hết rồi..... có nhiều giải pháp lắm..... cafe đi sẽ thấy nhiều giải pháp từ cắt mí đến độ chế......

Hạng B2
10/6/15
179
149
43
28
nghe anh thì sáng con mắt thôi.... còn đi đường là tối thui...
Bác Thuanphat2108 bữa giờ chưa ra mắt hỉ.... xe mình và nhiều anh em đi làm đèn hết rồi..... có nhiều giải pháp lắm..... cafe đi sẽ thấy nhiều giải pháp từ cắt mí đến độ chế......
Bữa em đi tình nguyện cho trường, chưa có dịp ghé, sr bác, em thấy nhiều anh lên Bi Q5 của bác Khactrung khen dữ lắm, nên hỏi xem nó có khác gì không, cái đèn em mà để cos thì tối thui luôn, nản

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Bữa em đi tình nguyện cho trường, chưa có dịp ghé, sr bác, em thấy nhiều anh lên Bi Q5 của bác Khactrung khen dữ lắm, nên hỏi xem nó có khác gì không, cái đèn em mà để cos thì tối thui luôn, nản
Lên bi xenon sẽ cải thiện được phần nào ... nhưng bác coi lại cái mặt mica còn trong knhong6 thì hãy làm nhe
có bác lên chóa 2008 và gắn xenon vào chi phí cũng ok
còn em chơi luôn cả 2 lên xenon và gầm thêm xenon gầm hiệu quả cực kỳ

Hạng D
15/2/12
2.423
4.565
113
Lên bi xenon sẽ cải thiện được phần nào ... nhưng bác coi lại cái mặt mica còn trong knhong6 thì hãy làm nhe
có bác lên chóa 2008 và gắn xenon vào chi phí cũng ok
còn em chơi luôn cả 2 lên xenon và gầm thêm xenon gầm hiệu quả cực kỳ
vậy mà cứ đòi kiếm mắt xanh chưa mổ. kakaka

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Grandis em là 2010 mà đèn pha nguyên bản Hid vẫn chưa thõa mãn khi đi đêm gặp trời mưa to, chẳng thấy rõ bao nhiêu.

• Like
Reactions: cuibapmazda626