Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mở nắp Kèn trên Vô lăng xe Accord

Bác sĩ ui , Chỉ giúp em cách Mở nắp Kèn trên Vô lăng xe Accord 89 với, mấy xe kia em nạy là nó bung lên , còn Accord em loay hoay hoài mà không biết làm sao mở để sửa cái kèn lúc kêu lúc không kêu của xe em .Không biết có phải mở ốc nào trên Vô lăng không nữa??? Giúp em với . Thanks Bác sĩ nhiều

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Mở nắp Kèn trên Vô lăng xe Accord

Bác dùng 1 con dao nhỏ khéo léo nạy cái Logo Honda ("H") ngay giữa Volant ra, sau đó thì tha hồ làm gì thì làm...!:D

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Công nhận bác Gaz69 có nhiều hình trực quan sinh động, nhìn là hỉu liền - Thank bác nhá ;)

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: Automatic

Bác dùng 1 con dao nhỏ khéo léo nạy cái Logo Honda ("H") ngay giữa Volant ra, sau đó thì tha hồ làm gì thì làm...!:D

...Nếu vẫn không ra thì bác dùng luôn con dao đó cắt luôn cái nắp để dể sửa nhé! :):):)

ôi Thanks các bác nhiều em nạy Logo ra rồi và thấy 1 con ốc to tường ở dưới giống như hình của bác GAZ69 , vậy là phải kiếm cái khóa bằng ống túyp mở .. . . ôi phức tạp nhỉ, có cái kèn không mà phải muốn .....tháo cả cái Volang luôn

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

thế bác không biết là xe tôi muốn thay dây công tơ mét là phải tháo cả dàn táp lô lôi cái đồng hồ ra à

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

em có EPC của nhiều hãng xe lắm,bác nào cần part number hoặc picture cứ kêu em nhé!em là cổ động viên của TỰ SỬA XE:D