Tập Lái
27/3/16
15
844
78
38
Bình Tân, TPHCM
Chào mọi người, em đang muốn mở quán cafe nhỏ để kiếm cơm qua ngày, dạng rang xay, ghế gỗ, kinh phí tầm hơn trăm triệu. em chưa có kinh nghiệm làm quán xá bao giờ, nên định branchise của Milano vì thấy giá của nó rẻ, lại được hổ trợ decorate, tư vấn mua sắm trang thiết bị, training, setup đủ thứ…hong biết có bác nào từng có kinh nghiệm làm với thằng này chưa ạ, mong các bác chỉ giáo. Em cảm ơn nhiều ạ !

Hạng B1
18/11/15
62
1.466
83
54
mình nghĩ anh nên tự set up. anh có thể tham khảo 1 vài quán ở HCM cũng như HN. mình thấy vài quán làm nhỏ nhưng rất ok. làm franchise chỉ tổ béo cò thôi.

Tập Lái
13/10/11
49
333
53
Bác nên franchise nếu có đk. Milano có quán động có quán ko. Do vậy, còn phải tùy duyên.

Tập Lái
23/12/10
16
1
3
Họ nói tiền setup, trang trí, bàn ghế...tầm 65tr cho mặt bằng khoảng 48m2. Tiền license 15tr trả một lần duy nhất, ngoài ra không ràng buộc gì thêm, thấy củng dễ.

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
9/3/16
0
0
2
30
Em nghĩ anh mở gần mấy khu có nhiều ngân hàng tập trung ấy, anh em ngân hàng thì nhu cầu gặp mặt giao lưu thì thường xuyên.

Hạng B1
12/9/11
75
138
33
Gần ngân hàng em có chị bán nước, sắm cái xe đẩy bình thường thêm 4 bộ bàn ghế gỗ ngồi vỉa hè bán. Đối diện là 1 dãy 5 cái ngân hàng liên tiếp nhau bonus thêm 1 công ty bảo hiểm. Mỗi ngày riêng ngân hàng em sơ sơ cũng tầm 50 ly nước, chẳng biết mỗi tháng chị đó lời bao nhiêu tiền. Em nghĩ là ko ít đâu :D
=> Địa điểm vẫn là quan trọng nhất bác à
thì bọn Starbucks toàn cầu nó tìm địa điểm kì công ntn là hiểu thôi mà. vị trí, vị trí và vị trí.

Tập Lái
9/3/16
1
0
3
32
Chào mọi người, em đang muốn mở quán cafe nhỏ để kiếm cơm qua ngày, dạng rang xay, ghế gỗ, kinh phí tầm hơn trăm triệu. em chưa có kinh nghiệm làm quán xá bao giờ, nên định branchise của Milano vì thấy giá của nó rẻ, lại được hổ trợ decorate, tư vấn mua sắm trang thiết bị, training, setup đủ thứ…hong biết có bác nào từng có kinh nghiệm làm với thằng này chưa ạ, mong các bác chỉ giáo. Em cảm ơn nhiều ạ !
Chào cụ! e thấy mình tự setup theo ý mình sẽ hay hơn áh. với giá thành h cũng không cao cho 1 quán take away . vấn để e thấy là địa điểm thôi. với nguồn cf thì e thấy chẳng biết mấy a milano đồ này nọ lấy ở đâu mà rẻ thế. Nhà e thì trồng cf làm cf mà giá thành chi phí nhọc nhằn lắm. Nếu đc thì mình hợp tác e bỏ cf cho cụ bán. :3dcuoi:

Hạng D
26/9/09
1.940
5.979
113
nếu làm 1 quán tầm trung trở lên thì nên kiếm 1 em pha chế nào rành nghề cho nó set up luôn vì các thiết bị mình không rành, ko biết loại nào phù hợp và đúng mục đích sử dụng. còn thiết decor thi mình có thể tự làm được