Tư Vấn Đầu Tư Mở rộng Sài Gòn về phía Nam

Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
Hạng B2
27/11/14
363
770
93
https://m.baomoi.com/chuyen-gia-dau...phcm-them-50km-ve-phia-long-an/c/28117365.epi
Chuyện gì đến sẽ đến. Khi mà Vin City đã phải ra xa chợ Bến Thành tới 25km về hướng Đông thì miếng đất phía Nam mới có 10km sẽ được để mắt vào thôi. Vòng quay cứ thế tiếp diễn. Bí thơ cũng lên tiếng ủng hộ luôn rồi
Bác đọc bài thấy chỗ nào ông Nhân ủng hộ vậy bác?? Chắc bà con cô bác của chiên gia đang bị kẹp đất Long An nhìu quá.

• Like
Reactions: Mot thoi de nho 2
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
đọc bài này thấy 2 điều:
1. mới là khuyến nghị của cơ quan Hiệp hội nghề mà thôi
2. ô bí thơ nói là phải xem xét lại vì ko tập trung dân ở nơi trũng thấp
nói chung là còn so đo chán. chắc mai alo bác Chính hỏi rõ sự tình đã. :D:D:D

Hạng B2
8/11/11
113
2.530
93
đọc bài này thấy 2 điều:
1. mới là khuyến nghị của cơ quan Hiệp hội nghề mà thôi
2. ô bí thơ nói là phải xem xét lại vì ko tập trung dân ở nơi trũng thấp
nói chung là còn so đo chán. chắc mai alo bác Chính hỏi rõ sự tình đã. :D:D:D
Bác Chính bận 'dương Nam kích Đông' rồi nên chắc alo không bắt máy đâu :)

Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
Bác đọc bài thấy chỗ nào ông Nhân ủng hộ vậy bác?? Chắc bà con cô bác của chiên gia đang bị kẹp đất Long An nhìu quá.
cái gì cũng cần thời điểm ban đầu, báo chí bắt đầu đưa tin, bác bí thơ không phản đối mà chỉ phát biểu về vấn đề nhà thấp tầng, mà mình thấy nói đúng, cấp phép quá nhiều cao ốc.
Chỉ có mấy anh ôm đất khu đông lúc giá cao sợ thôi, chứ kẹp chim ở LA và khu Nam cả chục năm, thêm vài ba năm nữa không xi nhê đâu mà anh lo vụ kẹp
hỏi thật mấy anh khu đông, các anh kỳ vọng đất vành đai Vin lên 100 chai các anh mới vừa lòng hả?

• Like
Reactions: LieuVoTam and P_CG
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
cái gì cũng cần thời điểm ban đầu, báo chí bắt đầu đưa tin, bác bí thơ không phản đối mà chỉ phát biểu về vấn đề nhà thấp tầng, mà mình thấy nói đúng, cấp phép quá nhiều cao ốc.
Chỉ có mấy anh ôm đất khu đông lúc giá cao sợ thôi, chứ kẹp chim ở LA và khu Nam cả chục năm, thêm vài ba năm nữa không xi nhê đâu mà anh lo vụ kẹp
hỏi thật mấy anh khu đông, các anh kỳ vọng đất vành đai Vin lên 100 chai các anh mới vừa lòng hả?
Nhìn tới nhìn lui thì phát triển mở rộng TP theo hướng Củ Chi khả thi hơn:
- đất cao, cứng (ko lo ngập nước); mật độ dân cư xây cao tầng theo kiểu đô thị nén giảm chi phí hơn nhiều lần theo hướng về Long An (thấp tầng, ngập nước khi biến đổi khí hậu.....)
- kết nối liên Vùng mạnh qua trục xuyên Á (nối với Cam, Thái Land) ...tuyến đường tơ sợi haha
- Kho vấp phải chống đối cục bộ địa phương (Long an bộ họ dễ nhả nguồn thu các khu CN đang tạo ngân sách chủ lực cho địa phương sao????)
- Giao thông ít tốn ngân sách đầu tư hơn là kết nối về hướng Long an: có sẵn tuyến xuyên Á, Metro số 2

Lưu ý: em ko có đất Củ chi nhen... ko phải bơm kích cho Củ chi kkkkkkkk