Tập Lái
20/12/17
5
5
3
43
Mình chạy xe chevrolet aveo ltz 2016, hơn một năm, đi được gần 20.000; đánh giá cá nhân: mức tiêu hao nhiên liệu cho đường hỗn hợp là khoảng 8 lít (thành phố ko tính được), tay lái hơi nặng (cảm giác lái chắc tay), ôm cua cảm giác xe ko chắc (cảm giác nhé), máy lạnh tạm ổn (chưa bao giờ phải mở dưới 22 độ).... với mức tiền và nhu cầu bản thân, mình thấy rất hài lòng! Đánh giá mang tính chủ quan nha các bác.....

• Like
Reactions: Linh74
Tập Lái
24/9/17
1
0
1
46
Đã dùng e nó hơn 1 năm, nói chung ok hết, có phần giá bảo dưỡng hơi cao.

Hạng B2
12/3/18
288
169
58
44
Số là mình đang chạy em Spark 2016 (form 2015) nhưng mỗi lần đi bảo trì ở Chevy SG thì đều ra showroom nghía em Aveo LT 2017. Lý do vì 2 thứ: một là túi tiền mình chỉ cho phép chi trả được tới em này. Hai là thấy ẻm cũng được về máy móc, không gian bên trong, cốp sau, mẫu mã (tất nhiên trong tầm giá), xăng cộ (theo bảng thông báo dán trên xe thui) hihi.

Đang phân vân định bán em Spark và rước em Aveo LT về hoặc rước em Attrage MT về. Theo cá nhân, em Attrage đẹp hơn, tiện nghi hơn , còn em Aveo mạnh hơn. Xin nhờ các a e có kinh nghiệm đi qua 2 dòng xe này rồi cho mình một vài ý kiến khách quan để mình có thêm sức mạnh làm cái quyết cuối cùng.
Kính thưa đồng đạo, mình hem phải sale oto, mình làm kiểm toán nhen. Đừng ném đá , đau quá thì mình xóa topic luôn haha.

Cám ơn a e nhiều.
Mình cũng từng phân vân như bác giữa em mit và em chevy, cuối cùng quyết định hốt em aveo mới và cảm thấy hài lòng. Hốt luôn đi bác chủ.

• Like
Reactions: quantukiem76
Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Mình cũng từng phân vân như bác giữa em mit và em chevy, cuối cùng quyết định hốt em aveo mới và cảm thấy hài lòng. Hốt luôn đi bác chủ.
suy nghĩ về Aveo đau đầu, lúc thì thấy nó cũng được (giá, tiền nuôi, khả năng vận hành cũng ok), lại có lúc nhìn thấy nó xấu quá, nên lăn tăn qua Cruze cũ rồi bác ạ.

• Like
Reactions: Linh74 and chaukyo
Hạng B2
12/3/18
288
169
58
44
suy nghĩ về Aveo đau đầu, lúc thì thấy nó cũng được (giá, tiền nuôi, khả năng vận hành cũng ok), lại có lúc nhìn thấy nó xấu quá, nên lăn tăn qua Cruze cũ rồi bác ạ.
Em cũng khoái con Cruze, nhìn nó nam tính nhưng không đủ lúa nên mới lấy Aveo. Mà em là xe đầu tay nên khởi đầu Aveo thấy cũng ổn, để sau này lên tay khá giả sẽ đổi lên phân khúc cao hơn. Hiện giờ mua xe chủ yếu làm phương tiện để đi làm hàng ngày nên thấy Aveo ổn rồi.

• Like
Reactions: quantukiem76
Tập Lái
17/5/18
4
0
1
31
Aveo đời sau này đã khắc phục đc lỗi òa ga hao xăng thì chẳng có gì để chê ngoài from cũ quá nhìn lỗi thời rồi , chi phí bảo dưỡng bên GM hơi cao , nhưng có thể ra ngoài , đồ phụ tùng thì dùng chung đc ( ra tiệm phụ tùng nó tìm chút xíu là có) không đến nỗi nào
Nói chung ngon trong tầm giá

Hạng B2
12/3/18
288
169
58
44
Aveo đời sau này đã khắc phục đc lỗi òa ga hao xăng thì chẳng có gì để chê ngoài from cũ quá nhìn lỗi thời rồi , chi phí bảo dưỡng bên GM hơi cao , nhưng có thể ra ngoài , đồ phụ tùng thì dùng chung đc ( ra tiệm phụ tùng nó tìm chút xíu là có) không đến nỗi nào
Nói chung ngon trong tầm giá
Em nó form cũ nhưng được cái nhìn điềm đạm và lâu chán mắt. Mình lại thích cái kiểu cổ điển như thế.

Hạng B2
12/6/16
166
672
93
Lạnh quéo ... luôn anh @Linh74 (gió mức 2-3, lạnh mức nhỏ hơn max 1 nấc, chưa nghe bà cả với 2 nhóc than nóng khi nào, chỉ nghe than lạnh quá thôi :D chạy một lúc là em phải xuống gió mức 1 luôn). Mà cái này cũng tùy thể trạng của mỗi người nên thông tin này anh tham khảo nhe, đây chỉ là cảm nhận của em sau 1.5 năm lăn bánh cùng em nó.
P/S: Chỉ có cái lốc lạnh lúc đóng mở nó kêu hơi lớn, cũng khá khó chịu nhưng nghe riết kệ bà nó luôn.Mấy anh kỹ thuật Chevy phán BT (bình thường chứ không phải bó tay nhe anh :D) , không biết các xe khác như thế nào để kiểm chứng hic..hic.. Xe của anh nó ra sao hén anh @chaukyo?

• Like
Reactions: Linh74