Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Em tóm cái váy lại là pác nào kỹ tính, có tuổi chút thường nổ máy xe vài phút mới đi. kể cả xe máy của các cụ ngày xưa cũng vậy. Thời buổi này em thấy giới trẻ chúng em là cứ nổ máy phát là đi thôi. Các cụ cứ nói bơm nhớt với chả chả bơm nhét cái gì. Nhớt nó đầy trong động cơ chỉ cần nổ máy cái nó theo các chuyển động đi khắp các chi tiết của động cơ rồi.

Hạng C
13/3/17
752
278
63
ngày xưa xe chưa có phun xăng thôi bạn ơi. đề hao xăng và rất ô nhiễm còn bây h xe có phun xăng rồi thì đề cũng bình thường thôi. xe sáng ra đề có khói trắng là do hơi nước còn dọng bên trong nên khi đề hơi nước thoát ra thôi, k tin bác sáng ra đề xe thấy có khói trắng dùng miếng vải khô để vào ống xả xem nó ẩm ẩm ko. còn bên EU bây h người ta đã chuyển sang chuẩn khí thải EURO VI rồi :rolleyes:
e nói khói ra là đúng nghĩa đen mà bác chứ e k nói khói trắng, đấy là hơi nước nóng gặp lạnh.Nhiên liệu mới khởi động chưa cháy triệt để vẫn thoát ra ngoài nên có mùi khá hắc dù xe mới hay cũ, bởi vậy e mới nói nó độc, máy xăng khó thấy nhưng máy dầu thì rõ

Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
Bác còn kiểm tra bánh sơ cua á
Cẩn thận thế
cả năm e mới ngó 1 lần cái bánh sơ cua
Cả 2 bác đều cẩn thận... em thì chả ngía cái bánh sơ cua bao giờ... chỉ thỉnh thoảng đi từ phía sau đến thấy nó lấp ló tí thôi

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
e nói khói ra là đúng nghĩa đen mà bác chứ e k nói khói trắng, đấy là hơi nước nóng gặp lạnh.Nhiên liệu mới khởi động chưa cháy triệt để vẫn thoát ra ngoài nên có mùi khá hắc dù xe mới hay cũ, bởi vậy e mới nói nó độc, máy xăng khó thấy nhưng máy dầu thì rõ
Em nghe bảo dùng E5 thì nhiều hơi nước hơn phải ko các bác?

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Ford Ecosport thì nổ cỡ 3-4 phút má mới xuống dưới 1000rpm
Của mình ecosport cũng phải tầm 2,5 phút mới xuống dưới 1000
Trong thời gian đó thì xách đồ đạc từ trong nhà ra xe cũng đủ thời gian :D

• Like
Reactions: votranphu
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em chạy Focus 2.0, leo lên xe depart thường:
1. Phóng luôn
2. Đợi vòng tua xuống <1k (khoảng 15s là xuống còn 800 rpm) phóng
3. Xuống xe mở cửa nhà, leo lên xe, phóng ra....