Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Mời các bác bình chọn thiết kế xe VinFast ở 7 phân khúc
Mới đây, VinFast công bố ra mắt dòng xe ô tô Premium trải rộng tất cả các phân khúc A, B, C và D, từ xe cỡ nhỏ, xe đa dụng thể thao và xe gia đình. Mời các bác bình chọn để tìm ra 7 mẫu thiết kế tốt nhất từ 35 bản vẽ [pagebreak][/pagebreak]
Sau dòng xe dòng xe đầu tiên – Lux, viết tắt cho từ “Luxury” được định vị phân khúc cao cấp. Năm 2020, VinFast sẽ ra mắt thị trường dòng xe Pre, viết tắt cho từ “Premium” nằm ở phân khúc giá phổ thông để đáp ứng rộng rãi hơn nhu cầu của khách hàng. Theo đó, dòng Pre ban đầu sẽ bao gồm 7 mẫu trải đều ở phân khúc hạng A, B, C và D. Trong đó, hạng A và B có 1 mẫu hatchback và 1 mẫu CUV; hạng C có 1 mẫu Sedan và 1 mẫu CUV; hạng D có 1 mẫu Sedan, 1 mẫu SUV và 1 mẫu xe gia đình.​
Về thiết kế, VinFast cho biết sẽ tiếp tục hợp tác với một số hãng thiết kế xe như: Ital Design, Torino Design, Pininfarina. Để khởi đầu cho việc phát triển các mẫu xe mới, VinFast tiếp tục kêu gọi sự chung tay của cộng đồng trong việc đóng góp ý kiến cho những mẫu phác thảo thiết kế xe. Trong thời gian từ ngày 15/1 đến hết ngày 24/1/2019, các bác có thể tham gia bình chọn 7 thiết kế yêu thích nhất tại website http://www.binhchonmauxe.vinfast.vn/binh-chon
Trong đó, mỗi mẫu xe sẽ có 5 lựa chọn, được thể hiện từ các góc khác nhau về kiểu dáng và các bộ phận của xe để từ đó người tiêu dùng có thể đưa ra lựa chọn phù hợp.​
Xe hạng A:
Xe hạng B (cùng phân khúc với Toyota Yaris hoặc Mazda2 hatchback):

Xe sedan hạng C (cùng phân khúc với Toyota Altis hay Mazda3)

Xe sedan hạng C hatchback (cùng phân khúc với Ford Focus hatchback)

Xe sedan hạng D (cùng phân khúc với Toyota Camry, Honda Accord hay Mazda6)

Xe SUV hạng D

Phân khúc xe gia đình
Theo VinFast, ngoài đóng góp ý kiến về mẫu xe yêu thích nhất, các bác tham gia bình chọn sẽ có cơ hội nhận các giải thưởng giá trị từ VinFast với tổng giá trị giải thưởng của cuộc bình chọn lên tới gần 800 triệu đồng. Trong đó, giải nhất cuộc thi là một chiếc xe Fadil dành cho người có bình chọn xuất sắc nhất, giải nhì là chiếc xe máy điện thông minh Klara, giải ba là những chiếc điện thoại thông minh Vsmart Active 1+ cùng nhiều giải thưởng hấp dẫn khác.​
Các bác đánh giá cao mẫu xe nào nhất trong từng phân khúc trải đều ở 7 phân khúc? Mời các bác để lại bình luận cũng như nhận định về thiết kế của VinFast
---
Em trước nhé: (thứ tự từ trái qua phải)

Phân khúc A: 04
Phân khúc B: 01
Phân khúc C: 03
Phân khúc C hatchback: 04
Phân khúc D sedan: 03
Phân khúc D hatchback: 04
Phân khúc xe gia đình: 03
Mời các bác bình chọn thiết kế xe VinFast ở 7 phân khúc Mời các bác bình chọn thiết kế xe VinFast ở 7 phân khúc Mời các bác bình chọn thiết kế xe VinFast ở 7 phân khúc

Attachments

Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Nhiều mẫu đẹp quá nhỉ.
chắc giờ ra xe giá hợp lý cho mình người Việt như điện thoại vinsmart

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Biết ngay Vin làm full dải và 2 em SA & A là định vị brand. Giá tăng từ 1/1/2019 rồi.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Làm thế méo nào được nhiều thế!

Hơi lố rồi. Chỉ nên có ba đến bốn con như hiện tại (cùng lắm thêm hạng C) để đánh chủ lực chứ đánh dàn trải vậy cả chục mẫu sao kham nổi

Hạng D
14/8/16
1.865
2.253
113
39
cũng mong vinfast là xe chất lượng như toy, giá thấp hơn Kia 10% là được rồi!