Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Lão này, cứ có cùng sở thích với mình là sao nhỉ? Nhưng cái thứ tay côn như CBR1000 thì mình ko thích (chẳng qua là hok đủ xèng mua và tay con đi chán bỏ xừ kakaka)

Nhưng cho mình hỏi cái nhớt hộp số tự động 5k là thay à? COn Lead của mình toàn mang ra ông anh (ổng có tiệm sửa xe máy) mà chả để ý có thay hay ko? hôm bữa 56k, e làm 1 cái list dài mang ra đưa ổng thay mà ổng ném luôn cái list rồi bảo "mày cứ yên tâm làm hết 6 lon này xong phi xe về 2k nữa mang ra đây thay nhớt"......
Xe tay ga thì cứ tầm 5000 km phải thay nhớt hộp số chứ k chạy nó k có mượt mà còn hao xăng nữa đó bác, kỹ hơn thì cứ tầm 10.000 đổ 1 bình vệ sinh kim phun cho những xe Fi. Mấy con này cũng đâu có gì đâu tầm 5 vạn kỹ thì dọn lại tầm có 1 triệu hơn thế là cứ vi vu. Còn con bò e mua vì e thích từ hồi còn đi học rồi, coi dậy chứ khi đã quen xe chạy cũng thoải mái vì e toàn lấy nó cuối tuần không à, kẹt xe lúc đầu thấy mệt chứ quen rồi cũng bình thường có lẽ vì tình cảm dành cho nó nhiều :D

cách nay 2.5 tuần em đi Sg - DaLat bằng Future Neo GT đỏ đời 2007,xe em lúc bắt đầu hành trình đã đi dc 68256 km. bận đi mất 6h 45 phút bao gồm nghỉ ăn sáng ở Định Quáng, đổ xăng, bận về mất 6h30 phút. mức hao xăng trung bình 61km/lit. Top speed từng đạt bận đi gần 110km/h. xe chưa hề làm máy hay rớt đầu. cảm nhận: Future neo đi đường bằng thì OK dưng leo dốc đèo núi thì đuối, em đi với Yamaha Jupiter RC 2017. Xe 115CC mà bỏ em xa lắc xa lơ, qua đèo thì bỏ xa cả km.. nài xe tắt máy đứng chờ em cuối đèo. he..he
Hì bác thử Future 125 mới đi phượt sẽ sướng lắm vì e từng chạy chung với thằng e đổi tài cho chuyến đi Ninh Thuận - Bình Thuận, tiết kiệm xăng mà leo dốc cũng khỏe nữa :D

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
dàn nhựa của Fu thì quá tệ, bệnh chung, đi hàn lại , thời gian lại bị tiếp, chán!
Em thay dàn nhựa đầu hết một lần rồi. Giờ gãy tiếp. Em lấy súng bắn keo nến trét mấy mối giáp luôn.

Tập Lái
23/6/16
12
26
13
40
TP Vũng Tàu
Mình kinh qua: Dream Taiwan - tốt so với giá 5tr6 mua cầm đồ năm 2004;
Đi đến 2009 mua SuHayate - đầm, vỏ chắc, mạ và sơn bền ko ghẻ lở, đề pa kém Novo/Ab nhưng trên 40km/h thì thôi, hai con kia gọi nó bằng anh cả vì nó đầm giảm sóc cực êm yên xe cũng êm tay lái ko rung, con này nhỏ xe nhìn ko bệ vệ nên mình, lẽ ra xác nặng vậy nên làm to ngang thêm cho hợp mấy anh to cao;
Đến 2013 ngứa chân mua JuFi đời đầu. Dáng đẹp hơn Future, xe bị nhẹ nên bay bay xe, fi hạm chế xăng phun nên vẩy ga ko bốc như Ju dùng bình xăng con, xe bền bỉ, ko hỏng gì, rất tiết kiệm xăng, mình có lên thắng điaz sau, baga givi, bugi bạch kim. Xe này bị cái yên mềm quá, xương yên yếu nên người 1m75 như mình ngồi bị lún thấp chân bị dư, khó chịu chút. Mình đi thử FuFi rồi, mình thấy FuFi vận hành tốt hơn JuFi của mình, bốc hơn, đầm hơn, về thẩm mỹ mình cho là ko đẹp như JuFi. Nên mua FuFi hơn nếu đi phượt phọt.
Đến 2017 này vì chở con đi học nên đổi xe ga, đi mưa cũng đỡ bẩn chân. Vớ ngay đc con Nouvo SX (N5) 4 năm tuổi mà đi 10600km, mới vãi!! Mình cảm quan và chạy xe đúng là tốt, ko fai tua odo đâu nhé. Xe này bị ì ga khi dưới 50km/h ( có lẽ do ECU nó lập trình hạn chế xăng phun) nên ko bốc lắm, nhưng ko tệ đâu. Giảm sóc hơi cứng, xe cân bằng, chưa thử xem có văng đuôi hay ko. Ổn.
Mình chém vậy, ae tham khảo chơi! Cheer, chuc vuive!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TamQuy
Hạng B1
9/3/16
81
106
33
37
Em cũng là fan Suzuki. Em cưỡi con X-bike từ năm 2011 đến nay vừa được hơn 06 năm 3 tháng. Odo 120k km mà đến nay vẫn chạy phà phà. Trung bình gần 20.000 km / năm, dàn nhựa vẫn okie, dù có gay vài pat nhưng vẫn không kêu khi qua ổ gà là em vui rồi.
Nhưng phải công nhận phụ tùng Suzuki mắc thật, mà mỗi đại lý bán mỗi giá. Lọc nhớt 6.00 km thay một lần, nơi thì bán 68k, nơi thì 80k, có chỗ gần Quang Trung bán em 92k.
Túm lại, Suzuki đi bền, nhưng đừng bán vì rớt giá thê thảm.
P/S: Sắp sửa sắm thêm cho vợ lớn con Address để đi chợ. Có bác nào chạy em nó chưa chỉ giáo em cái nhé, em xin cảm ơn cả nhà ạ.
em mới múc cho vợ em con address, mới roda dc 800km, lúc đầu mua về đi hơi gằn máy, thay nhớt 500km đầu tiên thì càng chạy càng êm, giờ dc 800km rồi thì êm ru luôn bác ạh. đi cũng bốc lắm. Nói chung là ngon, em mua trc ngỏ ngay Minh Long, ra giấy lun 30,6tr. mới mua có tầm 1 tháng thui. xe rất nhẹ, nhưng đi rất chắc chắn, xăng cảm thấy ít hao, chưa hết roda nên em chưa canh, cửa hàng nói trc giờ ai mua con này về đều chưa có phàn nàn gì.

Sau khi mua cho vợ em con Address tầm 3 tuần em cất con Ware RSX đời 2012 của vợ đi và hốt dc con Hayate SS FI hàng tồn giá 20tr chưa giấy dưới Long An về, đổi cặp lốp ko săm bù 600k nữa, đang còn roda mới có 200km thôi. lúc đầu cũng gằn máy, nhưng giờ đỡ rồi, nhích ga chạy kinh lắm, tính em thích nhích ga cho nó chạy rùi thả như kiểu âm côn xe số, công nhận con hayate này nhích cho nó chạy xong thả ga thì nó cứ bon bon, chạy trong phố đông quá chạy ko đã, đang chạy bon bon phải thắng hoài phát bực. Xe khá là hao xăng, để ít bữa em đi thay bi sole 11-16g vào chạy thử, nghe nói thay bi này khắc phục dc gằn máy lúc 20km/h mà ko mất hậu.
Cảm nhận xe chạy khá chắc chắn, chạy kua gấp cảm thấy rất cứng cáp.

Đang tính bán con RSX đi mà vợ ko cho, con này chạy lởm quá, 40k km mà chạy yếu như sên, cò thì kêu như máy cày.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
25/7/17
21
28
13
34
binh duong
2008 đậu Dh dc thưởng AB 2008 Đi học, phượt roi sao đó ra trương đi làm tới nay gớm 130k nhung vẫn còn tốt. Sau nay cưới vk thì mua thêm SU En-150 tại 2 vk mình thích đi phượt tới h thì 1vk 2 con nên mua them Honda Fu-di để đi vòng vòng đưa đó 2 nhóc đi học chứ đi xa thì di 4b cho an tâm. Lâu lâu rảnh thi đi xách Su đi 1 tuor ngắn ngày rồi về :):).

Hạng C
1/1/07
703
7.657
93
44
Cảm ơn bác đã mở Topic này!
Em xưa giờ chả hiểu sao chỉ chơi được với Suzuki thôi, hồi sinh viên thì Viva, đi làm thì Hayate, giờ thì Axelo. Cũng đã từng sử dụng qua Super Cub 81, Dream, Exciter nhưng không lâu dài. Em thấy Suzuki máy bốc, càng chạy xa càng bốc, lại khỏe, dàn nhựa cứng cáp, ít hỏng vặt. Như chiếc Axelo, để nguyên bản chạy khó chịu, nên em phải thay Mobile sườn, thay cổ pô to hơn, thay luôn bugi bạch kim, chạy khác liền, nhẹ xe, đốt hết xăng, êm ru bà rù. Nói chung em chăm sóc cho xe và cho chó còn hơn cho bạn gái, nên bị chửi miết, vì em quan niệm: "Bạn gái hay thậm chí vợ con có phản bội thì cũng chả sao, chứ chiếc xe đang đi mà nó phản bội là chết chắc". Em có bị biến thái không nhỉ???
em co SU hazate va SU Adress 110 moi tinh. bao ra ten luon 20 chai mau do den bac co muon mua ko?

2/3/14
1.327
1.287
113
Én đầu gù nhưng độ đầu bằng giống 81, 70 cối, dream ii nhưng tem bạc, giờ future x 2010, đi 70k km mới thay bình, than đề 2bo nhôg sên, bộ vỏ, hồi mua 28,9tr xài gần 8 năm lái trả 30tr k bán.

Hạng B2
21/10/14
346
12.274
93
Xe đạp - chaly 78 - chaly 80 - Max - dream lùn - suviva - dylan - SH 2004 - sh 2010 - ẼX 150 . Chửn bị đạp xích lô