Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Cách hơn chục năm, chạy chiếc Future Trung Hoa vì nhà nghèo, ba má lo được nhiu đó. Sau này đi làm, bà già có tiền hỏi e là muốn đổi xe hay để tiền cưới vợ, e nói đổi xe, vợ thì từ từ cưới cũng chả sao thế là đi rước chiếc Fu-neo chạy đến giờ cũng chục năm hơn 70km. Giờ đã 1 vợ 2 con, vợ hỏi có định đổi xe không, cuối năm vợ đổi cho 1 chiếc, định đổi NVX mà e đang suy nghĩ. Chiếc Fu-neo e đi xa nhất là tới Vũng Tàu, còn lại loanh quanh Sg.
Cá nhân em tay ga Honda, xe số Yamaha.

• Like
Reactions: cuvotudi
Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
cub 50 >>> dream lùn >>> exciter 2007 (vẫn còn) >>> PCX
Muốn chia sẻ con Ex2k7 1 chút: siêu bền, em đi 10 năm chỉ thay nhớt, nhông sên dĩa và 1 lần thay ty phuộc.
Giờ đang có 1 số dự án độ kiểng cho nó, do con PCX mới là đi chính, khỏi văng sình lên giày.
Ngoài ra em cũng có 1 con Hạt Le Đa Vít Sơn nho nhỏ để bào tour.
Con Ju 2k9 cũng bền cụ, nghe bảo Ju V còn bền hơn.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Bố em vẫn chạy chiếc future 2002 tới giờ. Nhớ hồi đó đi mua bằng trái phiếu + tiền mặt. 26tr thì phải. Nói chung em ấn tượng với mỗi xe này nhất. Sau có mua đi rồi bán wave alpha máy đen, force, lead, liberty nhưng k ấn tượng gì, future giữ lại làm kỉ niệm luôn.

Hạng D
19/11/15
1.083
3.258
113
Em thì con này, ưu điểm
Ra đường người ta tưởng một là xe ôm, hai là dân khá giả ngày xưa. Chi phí vận hành thấp, bơm xe, sửa lặt vặt có khi không mất tiền. Tính an toàn cao vì không dám chạy nhanh,chạy trên 60km/h xe rung kích hoạt chức năng massage toàn thân. Khả năng bị cướp hầu như không có...Và nhiều ưu điểm mà kể tới sáng cũng không hết :D
Nhược điểm, mấy em thấy tưởng đại gia ẩn mình bu theo cũng khổ:cool:
Mời các bác chia sẻ về chú "ngựa sắt" đang đồng hành

Tập Lái
7/2/15
40
25
28
33
Em thì vẫn đi con AB 2008 từ xưa tới giờ vì nó là kỉ niệm phụ huynh tặng lúc đậu đại học. Xe 9 năm gần 70k km em vẫn kiểm tra định kỳ 6 tháng/lần, nhớt mobil one đổ đều từ lúc mua tới giờ. Xe cũ theo năm tháng em tính tròn 10 năm em tút tát lại em nó từ trong ra ngoài luôn 1 thể.
Có 4 bánh những em vẫn đi 2 bánh thường vì đường nội thị kẹt xe quá. Giờ bà cả đang sắp có F1 nên em mới dùng 4 bánh thường xuyên để đưa đón. Chứ trước đây 2 vợ chồng vẫn 2 xe máy cho độc lập giờ giấc. Nhưng đi 4 bánh mới nhìn thấy được nhiều lúc đi 2 bánh mình đi ẩu quá.
Ps: Cảm nhận của riêng em thì AB form đời đầu vẫn đẹp hơn những form mới sau này (và đẹp nhất là AB Thái 2 đèn).

9/9/15
204
123
43
50
Cụ chạy Ếch lâu lâu mò thắng tay còn phê hơn con tê tê ạ.
Em thi tu xe dap moi den Ech. Tu xe dap ( 1995) roi dream viet nam (1999), e - chay (2005) (tien than cua lead bay gio). SYM shark 2010, sh Việt Nam 2012.
Dong y voi bac chay ech lau lau mo thang tay ....dung tum lum ...cung phe lam.

Hạng B2
4/10/15
426
207
43
36
Cảm ơn bác đã mở Topic này!
Em xưa giờ chả hiểu sao chỉ chơi được với Suzuki thôi, hồi sinh viên thì Viva, đi làm thì Hayate, giờ thì Axelo. Cũng đã từng sử dụng qua Super Cub 81, Dream, Exciter nhưng không lâu dài. Em thấy Suzuki máy bốc, càng chạy xa càng bốc, lại khỏe, dàn nhựa cứng cáp, ít hỏng vặt. Như chiếc Axelo, để nguyên bản chạy khó chịu, nên em phải thay Mobile sườn, thay cổ pô to hơn, thay luôn bugi bạch kim, chạy khác liền, nhẹ xe, đốt hết xăng, êm ru bà rù. Nói chung em chăm sóc cho xe và cho chó còn hơn cho bạn gái, nên bị chửi miết, vì em quan niệm: "Bạn gái hay thậm chí vợ con có phản bội thì cũng chả sao, chứ chiếc xe đang đi mà nó phản bội là chết chắc". Em có bị biến thái không nhỉ???
Em có con Smash Revo mua lúc còn là sinh viên năm 2008, gần 10 năm, nhưng chạy xa bốc vãi, ít hao xăng, chạy đầm, mỗi tội đề pa hơi íu.

Tập Lái
20/12/10
6
1
3
HCMC
isuzuanlac.vn
Em cũng là fan Suzuki. Em cưỡi con X-bike từ năm 2011 đến nay vừa được hơn 06 năm 3 tháng. Odo 120k km mà đến nay vẫn chạy phà phà. Trung bình gần 20.000 km / năm, dàn nhựa vẫn okie, dù có gay vài pat nhưng vẫn không kêu khi qua ổ gà là em vui rồi.
Nhưng phải công nhận phụ tùng Suzuki mắc thật, mà mỗi đại lý bán mỗi giá. Lọc nhớt 6.00 km thay một lần, nơi thì bán 68k, nơi thì 80k, có chỗ gần Quang Trung bán em 92k.
Túm lại, Suzuki đi bền, nhưng đừng bán vì rớt giá thê thảm.
P/S: Sắp sửa sắm thêm cho vợ lớn con Address để đi chợ. Có bác nào chạy em nó chưa chỉ giáo em cái nhé, em xin cảm ơn cả nhà ạ.

Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
Em đi Dream Thái đời 96, đăng ký tới nay cũng hơn 20 năm rồi. Đổ xăng, châm nhớt và chạy thôi, mỗi ngày gần 20km thay cho 4 bánh