Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Mời các bác đặt câu hỏi về Ford Ranger Raptor?

Em sẽ có cơ hội đi lái thử Ford Ranger Raptor tại Darwin, Australia vào tuần sau nên em mở topic này để các bác có thắc mắc về mẫu xe này có thể đặt câu hỏi. Nếu câu hỏi đó em trả lời được thì em làm luôn, còn nếu không thì em sẽ gửi đến hãng Ford khi mà gặp gỡ họ ở Australia. Các bác cứ gửi câu hỏi ở đây và em sẽ chuyển đến hãng.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Chúc mừng bác Thinhle sắp có được trải nghiệm thú vị.
Em có thắc mắc là động cơ Ecoblue mới này được làm từ gang nhưng là gang đơn thuần (cast iron) hay là gang hợp kim (cast iron alloy, vd: graphite cast iron hay là sao?)
Thứ 2 nữa là cái dây curoa chạy trục cam (chạy trong nhớt - belt-in-oil) thì có khó khăn cho việc bảo trì hay không? và sau bao nhiêu km thì phải thay cái đai này.
Tạm thời có vậy, nghĩ ra thêm e sẽ post tiếp :D

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Em có thắc mắc là động cơ Ecoblue mới này được làm từ gang nhưng là gang đơn thuần (cast iron) hay là gang hợp kim (cast iron alloy, vd: graphite cast iron hay là sao?)
Thứ 2 nữa là cái dây curoa chạy trục cam (chạy trong nhớt - belt-in-oil) thì có khó khăn cho việc bảo trì hay không? và sau bao nhiêu km thì phải thay cái đai này.
thiên về kỹ thuật quá. Bảo đảm pác thớt pó chân

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Thì để bác ấy hỏi Ford Australia ạ.
Cái máy EcoBlue 2.0 này nhìn trên giấy thì hấp dẫn ngon lành nhưng có vẻ hơi mong manh và phức tạp cho thực chiến, thế nên em mới hỏi như trên.
Trên giấy tờ Ford cũng chỉ ghi block máy là high strength cast-iron chứ cũng chả biết thế nào...

Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Em sẽ đặt câu hỏi với các bạn kỹ thuật của Ford và trả lời bác sau nhé. Cảm ơn bác.

Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
Bác Thịnh hôm hôm nay tiến bộ ghê. Tháng trước anh đi Philippines xem con Nissan Terra, mà không thông báo anh em,làm review rất sơ sài.

• Like
Reactions: ThinhLe
Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
Nhiều bạn và cũng như em, băn khoăn động cơ 2.0 và 213 con ngựa của Ranger Raptor có bé quá không? Liệu nó có xứng đáng với từ Raptor không?
Vậy sáng Úc nhờ Anh Thịnh test độ bốc, độ phê của em nó thế nào? Thanks Anh!

• Like
Reactions: ThinhLe
Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Mấy câu hỏi này chắc chắn là phải gửi hãng để họ trả lời rồi bác. Vật liệu chế tạo động cơ có nhiều hãng còn không công bố mà.

• Like
Reactions: super7series