Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Hình ảnh tiền trạm, phong cảnh, địa điểm bác CHP LÉP sẽ up lên bên thớt tiền trạm. Em mở thớt này để mời các bác đăng ký chuyến off VỀ BIỂN cùng chi hội ở đây.
Thời gian: 3 ngày 2 đêm từ ngày 29/4 đến ngày 01/5.
Địa điểm: Resort tại Mũi Né - Phan Thiết, Bình Thuận
Đây là 1 điểm mang danh nghĩa là resort nhưng chất lượng thì như 1 ks 2 sao có diện tích hơi nhỏ và có mặt biển. Tuy nhiên về bố trí phòng ốc và cung cách phục vụ cũng như nối kết đến các điểm tham quan, vui chơi thì hợp lý, chuyên nghiệp. Biển sạch sẽ, 2 bên ks là 2 resort đang bỏ hoang nên dù ks có diện tích nhỏ nhưng diện tích sử dụng bờ biển thì vô tư cho việc vui chơi buổi tối kg sợ đụng nhau và làm ồn bên cạnh.
Em sẽ lên chương trình cụ thể mời các bác tham gia.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Do 30/4 là dịp lễ lớn và số ngày nghỉ dài nên sẽ kg tránh khỏi tình trạng quá tải các KDL và full phòng sớm. Đoàn tiền trạm đi lần này cũng vậy, đã chuẩn bị trước hơn 1 tháng nhưng những địa điểm đoàn có ý định đi ban đầu ở Kiên Giang hiện đã kg còn nhận khách nữa vì thế mới có sự chuyển hướng về Phan Thiết.
So với nhiều chổ đoàn tiền trạm đã đến xem và làm việc trực tiếp thì chổ này có thể gọi là tạm hài lòng nhất trong số đó tuy nhiên về chính sách thì kg khác gì nhau đó là quyết định lấy bao nhiêu phòng? Loại phòng nào? Giá cả?
Resort đoàn đang up lên có 28p và hiện họ đã có khách đặt 14p còn lại cho hội SuFC chỉ 14 phòng. Trong đó phòng rẻ nhất có giá 600k/p/đêm cho 2 giường đôi và có thể ở đc 4 người. Phòng 3 giường đôi là 900k/p/đêm, phòng 4 giường đôi là 1200k/p/đêm và cuối cùng là phòng 1500k/p/đêm có 5 giường đôi.
Phòng 600k: còn 6 phòng
Phòng 900k: còn 5 phòng
Phòng 1200k: còn 2 phòng
Phòng 1500k: còn 1 phòng
Giá phòng như trên là giá phòng cho ngày thường còn thứ 7, Cn, ngày lễ sẽ tăng 20%. Tuy nhiên qua thương thảo thì ks đồng ý kg tăng giá bất cứ dịch vụ nào cho SuFC kể cả ăn uống 700k/bàn/10 người. Chính vì thế các bác vui lòng đăng ký và xác nhận phòng cho em càng sớm càng tốt để nếu còn dư em báo trả cho ks họ sẽ bán cho khách khác. Thời gian chắc chỉ vọn vẹn trong 1 tuần lễ để đăng ký. Sau thời gian đó nếu mình kg xác nhận thì ks họ sẽ bán phòng với giá lễ và anh em nếu có đặt lại thì hên xui.
Ah em quên báo là đoàn tiền trạm đã cố định 6p 600k và 5p 900k cho đoàn rồi. Phần em nói trên là phần còn lại (3p) của ks thôi.
Danh sách tham gia update đến 15h chiều 23/3

[xtable=skin1|658x371]
{tbody}
{tr}
{td}STT{/td}
{td}Nick{/td}
{td}Người lớn{/td}
{td}Trẻ em > 10t{/td}
{td}Trẻ em <10t{/td}
{td}Phòng{/td}
{td}Ghi chú{/td}
{/tr}
{tr}
{td}01{/td}
{td}chauhungvnpt{/td}
{td}2{/td}
{td}1{/td}
{td} {/td}
{td}1{/td}
{td}P 1200k{/td}
{/tr}
{tr}
{td}02{/td}
{td}tuansteel{/td}
{td}2{/td}
{td} {/td}
{td}1{/td}
{td} {/td}
{td}Ghép với CHT và phuoc84{/td}
{/tr}
{tr}
{td}03{/td}
{td}danhhuynh{/td}
{td}2{/td}
{td} {/td}
{td}1{/td}
{td}1{/td}
{td}P 600k{/td}
{/tr}
{tr}
{td}04{/td}
{td}hiep-TM{/td}
{td}2{/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td}ghép danhhuynh{/td}
{/tr}
{tr}
{td}05{/td}
{td}Ducga{/td}
{td}10{/td}
{td} {/td}
{td}4{/td}
{td}1{/td}
{td}P 1500k (chờ đăng ký người){/td}
{/tr}
{tr}
{td}06{/td}
{td}phuccao{/td}
{td}2{/td}
{td} {/td}
{td}1{/td}
{td}1{/td}
{td}P 600k{/td}
{/tr}
{tr}
{td}07{/td}
{td}suzuki world {/td}
{td}2{/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td}1{/td}
{td}P 600k Ở đến trưa 30/4{/td}
{/tr}
{tr}
{td}08{/td}
{td}hienkts{/td}
{td}2{/td}
{td} {/td}
{td}1{/td}
{td} {/td}
{td}Ghép với LÉP{/td}
{/tr}
{tr}
{td}09{/td}
{td}fiatsaigon{/td}
{td}2{/td}
{td}1{/td}
{td}1{/td}
{td}1{/td}
{td}
P 600k{/td}
{/tr}
{tr}
{td}10{/td}
{td}quangthang911{/td}
{td}2{/td}
{td} {/td}
{td}2{/td}
{td}1{/td}
{td}P 600k{/td}
{/tr}
{tr}
{td}11{/td}
{td}phuoc84{/td}
{td}2{/td}
{td} {/td}
{td}1{/td}
{td} {/td}
{td}Ghép với chauhungvnpt và tuansteel{/td}
{/tr}
{tr}
{td}12{/td}
{td}minde{/td}
{td}2{/td}
{td}2{/td}
{td} {/td}
{td}1{/td}
{td}P 600k{/td}
{/tr}
{tr}
{td}13{/td}
{td}GV{/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{/tr}
{tr}
{td}14{/td}
{td}BCBT{/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{/tr}
{tr}
{td}15{/td}
{td}Caty123{/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{/tr}
{tr}
{td}16{/td}
{td}suzukiTHD{/td}
{td}4{/td}
{td} {/td}
{td}1{/td}
{td}1{/td}
{td}P 900k{/td}
{/tr}
{tr}
{td}17{/td}
{td}Chương(cháu PC){/td}
{td}2{/td}
{td} {/td}
{td}1{/td}
{td} {/td}
{td}Ghép chung PC{/td}
{/tr}
{tr}
{td}18{/td}
{td}2luatdk{/td}
{td}2{/td}
{td} {/td}
{td}1{/td}
{td}1{/td}
{td}P 600k chỉ ở đến trưa 30/4{/td}
{/tr}
{tr}
{td}19{/td}
{td}xereo {/td}
{td}4{/td}
{td}1{/td}
{td}2{/td}
{td}1{/td}
{td}P900k{/td}
{/tr}
{tr}
{td} {/td}
{td}Tổng cộng{/td}
{td}44{/td}
{td}5{/td}
{td}17{/td}
{td} {/td}
{td}66{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Chương trình cụ thể như sau:
Ngày 1: 29/4
- 7h sáng đoàn sẽ tập trung tại đầu cao tốc Long Thành - Dầu Giây phía đầu Q2 để bắt đầu khởi hành. Riêng đội Biên Hòa và Bình Dương có thể xp theo hướng khác và hẹn gặp nhau vào lúc 8h tại đầu cuối cao tốc LT - DG phía Long Khánh. Bác nào đến trễ hơn giờ này cứ đạp theo chứ đoàn kg đợi. Ăn sáng các gia đình tự túc.
- 11h30 đoàn đến resort, nhận phòng và ăn trưa tại đây.
- 13h00 - 15h30: nghỉ ngơi, tự do.
- 15h30 - 18h00: tắm biển, ăn tối, tự do dạo biển
- 20h00 đoàn sẽ lên xe khởi hành lên đồi cát bay Mũi Né để ngắm toàn cảnh hòn Rơm về đêm, hưởng không khí mát mẻ trong lành từ biển thổi vào.
Do thời điểm này đang có trăng sáng nên tha hồ cho các gia đình chơi, khám phá.
22h00 Về resort ăn khuya và nghỉ ngơi. Các bác tài và BTC sẽ họp rút kinh nghiệm và chuẩn bị cho chương trình ngày mai. Các mợ nào có tinh thần văn nghệ xin mời ngồi lại để tham gia họp và hát hò văn nghệ.
Ngày 30/4:
Dậy sớm tắm biển hoặc lên đồi cát sớm để đc mình là người đầu tiên khai phá nét trinh nguyên của đồi cát sau 1 đêm gió đã làm cho mọi dấu chân đêm trước biến mất. Ngắm bình mình và thỏa sức sáng tác ảnh.
Ăn sáng tại resort và 8h00 khởi hành về cầu Rạng để khám phá suối Tiên, 1 địa danh tuy nhiều nơi có nhưng khác nhau hoàn toàn về phong cảnh. Suối Tiên cầu Rạng cũng vậy. Tuy đã đi nhiều lần nhưng chưa lần nào em setup cho các bác đến đây (do những lần trước đoàn thường đi PT vào mùa mưa chưa phù hợp khám phá điểm này) và đây sẽ là dịp thuận lợi nhất.
Trong buổi sáng này có thể đoàn sẽ mời gương điển hình học sinh nghèo hiếu học để tham gia giao lưu chơi cùng các F1 chi hội đến hết ngày.
Trưa ăn trưa tại resort và nghỉ ngơi tý chút. Sau đó cả đoàn sẽ khởi hành về trường học Hòa Thắng để trao quà cho gương điển hình này, đồng thời các F1 được trực tiếp tham quan ngôi trường nơi những bạn đồng trang lứa học tập cách xa thành phố. (Đây là dịp lễ, hè nên có thể chỉ tham quan đc phòng ốc, lớp học chứ kg giao lưu đc với các học sinh). Sau đó sẽ làm 1 vòng tham quan 2 bàu nước lớn gần đó.
BTC sẽ cố gắng thiết kế 1 tour nhỏ xem quá trình khai thác quặng titan (cát đen) tại đây. Chỉ có thể đến khu vực thu mua, chụp hình, chứ chắc kg vào tận nơi khai thác đc vì đi bộ xa và nguy hiểm.
Chiều mát sẽ quay về tắm biển, ăn chiều sớm và lên xe vào tp Phan Thiết lang thang ngắm phố xá về đêm, cafe, kem Mộng Cầm, các món ăn vặt và mua quà lưu niệm. Trên lộ trình này đoàn cũng sẽ ghé tháp Chăm Poshanu để chụp hình kỷ niệm, biết địa danh mà thi sĩ Hàn Mặc Tử ngày xưa đã đưa bà Mộng Cầm đến đây để sau này ghi tên địa danh vào thơ ca..." Lầu Ông hoàng đó, nửa đêm trăng tà nhớ câu chuyện xưa...."
Chương trình buổi tối còn lại sẽ quay về ks đốt lửa trại, kg chơi trò chơi nữa nhưng chúng ta sẽ ôn lại kỷ niệm những chuyến off, lên kế hoạch hành động cho chương trình kế tiếp kỷ niệm 5 năm thành lập chi hội. Ăn khuya, nghỉ ngơi, SHTD.
Ngày 1/5:
Tắm biển, ăn sáng, checkout về Phan Thiết, mọi người có 60p để đi chợ mua đồ hải sản (em nói trước là sẽ đắt vì là dịp lễ hút hàng). Sau đó sẽ tiếp tục hành trình về SG. Đến khu vực Hàm Thuận Nam sẽ nhờ thổ địa là bác Caty123 giới thiệu cho vườn thanh long để các bác trực tiếp đc tham quan mô hình thanh long sạch, đc trực tiếp hái trái và ăn tại chổ.
Chương trình ăn trưa sẽ do bác tuansteel setup tại quán Gà đi bộ thuộc thị xã Lagi. Sau 2 ngày ăn nhiều đồ hải sản quá thì có đi thêm 18km để đc thưởng thức món gà này cũng xứng đáng lắm các bác. Hôm tiền trạm tụi em đã check và rất ok. Lịch sự, thoáng mát, sạch sẽ, có chổ cho F1 chơi đùa.
Đây cũng sẽ là điểm chia tay cho cả đoàn vì lúc này sẽ có 2 hướng đi là theo đường biển về Bà Rịa hoặc quay lại 18km theo đường cao tốc về SG.

............
Kinh phí dự kiến bao gồm:
Chi phí phòng ở, xăng dầu, cầu đường: Mỗi gia đình tự lo.
Chi phí ăn uống tại resort và lượt về gồm 2 bữa ăn sáng 30/4 - 1/5, 2 bữa ăn khuya, 5 bữa ăn chính. Các thức ăn, bia, nước giải khát đoàn sẽ mua thêm đem theo phục vụ trong khi vui chơi trên bãi biển........
Bác nào tham gia giờ vàng sẽ tách chi phí riêng và share trực tiếp ngay tại bàn theo bill tính tiền của quán.
Kinh phí: 1000k/người lớn, F1 từ 10 tuổi trở lên 500k/cháu, dưới 10 tuổi free.
Kinh phí này sẽ đc thông báo cụ thể vào buổi trưa ngày cuối và đủ thiếu sẽ campuchia tại chổ luôn.
BTC gồm các bác:
chauhungvnpt, LÉP, fiatsaigon, tuansteel, danhhuynh, hienkts
Phụ trách về hình ảnh, truyền thông: phuccao, hienkts, fiatsaigon
Phụ trách về vận chuyển, hậu cần: tuansteel
Phụ trách chương trình giao lưu với học sinh nghèo hiếu học: chauhungvnpt, LÉP, danhhuynh
Kế toán, tài chính: mợ Hà Nguyễn, mợ Phương Lê, mợ Giang và 2 mợ cả khác em sẽ thông báo sau.
Rất mong nhận được sự hưởng ứng của các bác.
Chương trình đăng ký từ bây giờ đến khi full phòng nhé các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
10L nho chac 5. Quan trong book cho em cai phong 5 giuong doi.
Ok. Phòng này bác phải chắc chắn giúp em nhé vì em sẽ gọi lấy ngay. Phòng này họ chỉ giữ cho mình 1 ngày thôi nếu mình lấy mà kg ở là phải chịu hết đó. Phòng này nhìn ra biển rất thoải mái và chỉ có 1 phòng duy nhất.

• Like
Reactions: fiatsaigon
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Có được dựng lều ngủ không bác CHT.
Lều đc dựng nha bác, dựng lều thì tính phí 100k/người. Tuy nhiên em cũng cảnh báo trước là hôm đó khách lều sẽ rất đông chứ kg như Hai Tèo năm ngoái nhé. Nếu bác lấy 1p riêng hoặc ở ghép gia đình thì phí dựng lều kg tính nhé.
Các bác khác cũng chú ý giúp em ở phần này. Bên Resort sẽ để cho mình 1 chòi trung tâm có 1 khoảng sân nhỏ phía trước có thể dựng đc 2 lều. Anh em mình dù ở hay kg ở lều cũng dựng giúp em 2 cái để chiếm không gian trước nhé. Dù đc ưu tiên nhưng khách đông người ta dành mình cũng khó nói lắm.
Riêng khách nào có ở phòng mà muốn dựng thêm lều để vui chơi thì cứ vô tư nhé. Vì lều tính theo phòng và phòng tính theo giường, giường tính theo số người nên cứ đúng số người theo phòng là đc. Lúc đó ai muốn ngủ phòng thì ngủ kg ngủ thì cứ ra lều.